จอคอม samsung syacmaster 793 mg ครับ เปิดไม่ติด IC ภาคจ่ายไฟไหม้ ไม่รู้เบอร์

จอคอม samsung syacmaster 793 mg ครับ เปิดไม่ติด IC ภาคจ่ายไฟไหม้ ไม่รู้เบอร์

(1/3) > >>

barm_mr01:
จอคอม samsung syacmaster 793 mg ครับ เปิดไม่ติด IC ภาคจ่ายไฟไหม้ ไม่รู้เบอร์ครับ ท่านไดรู้ช่วยบอกหน่อยหรืมีวงจรก็ได้ครับ  :-*

Ce_YAI♥:
จัดให้  smiley4 lsv-smile

barm_mr01:
ขอบคุณครับ ซื้อมาเปลี่ยนแล้ว ตรวจเจอ ZD601 เสีย ฟิวส์ขาด แต่ยังเปิดไม่ติดเลย เซ็ค ไฟ300 มา เซ็ค TR.H. ไม่เสีย  มี FET ที่ตำแหน่ง Q509 ร้อน แต่ผมไม่มีวงจรเลยไล่เซ็คแบบลูกทุ่งต่อไปถ้าท่านไดมีข้อเสนอแนะช่วยบอกด้วยน่ะครับ ได้เรื่องยังงัยแล้วจะมารายงานต่อ

Ce_YAI♥:
 :-X :-X

barm_mr01:
FET ที่ตำแหน่ง Q509 เสียครับ ซื้อมาเปลี่ยนแล้ว อาการยังเหมือนเดิม FET ที่ตำแหน่งที่กล่าวนี้ร้อนเหมือนเดิม ลองเปลี่ยน IC 401 ยังไม่หายครับ ใครมีวงจรขอหน่อยครับ ทำมาสองวันแล้วยังไม่ได้เลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป