ทราบมาว่า พี่ช้าง ณ ปากพนัง เข้าสู่ร่มกาสาวพักต์ แล้ว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 09:03:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทราบมาว่า พี่ช้าง ณ ปากพนัง เข้าสู่ร่มกาสาวพักต์ แล้ว  (อ่าน 5178 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 12:54:12 PM »

อาจารย์ที่ผมเคารพและสอนผมตลอดมาเมื่อผมมีปัญหากับ COMPUTER  ครับ

ขอให้พระอาจารย์ท่านจงมีความสุขในโลกแห่ง ธรรม ครับ

ชราธัมโมมหิ  ชะรัง อะนะติโต
 เรามีความแก่เป็นธรรมดา  จะล่วงพ้นความแก่ไปไม่ได้

พะยาธิธัมโมมหิ  พะยาธิง  อะนะตีโต
 เรามีความเจ็บไข้เป็นธรรมดา  จะล่วงพ้นความเจ็บไข้ไปไม่ได้

มะระณะธัมโมมหิ  มะระรัง  อะนะตีโต
 เรามีความตายเป็นธรรมดา  จะล่วงพ้นความตายไปไม่ได้

สัพเพหิ  เม  ปิเยหิ  มะนาเปหิ  นานาภาโว  วินาภาโว
 เราจักพลัดพรากจากของที่รัก ของชอบใจทั้งหลาย

กัททัสสะโกมหิ  กัมมะทายาโท
 เรามีกรรมเป็นของๆตน  เราจักเป็นผู้รับผลของกรรมนั้น

กัมมะโยนิ   กัมมะพันธุ
 เรามีกรรมเป็นแดนเกิด  เรามีกรรมเป็นเผ่าพันธ์

กัมมะปะฏิสะระโน   ยัง กัมมัง กะริสสามิ
 เรามีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย  เราทำกรรมอันใดไว้

กัลยาณัง วา ปาปะกัง วา
 เป็นกรรมดีก็ตาม  เป็นกรรมชั่วก็ตาม

ตัสสะ  ทายาโท  ภะวิสสามิ
 เราจักต้องเป็นผู้รับผลแห่งกรรมนั้น

เอวัง  อัมเหหิ  อะภิณนัง  ปัจจะเวกขิตัพพัง
 เราทั้งหลายพึงพิจารณาเนืองๆอย่างนี้แล.

ขอให้ท่านพระอาจารย์จงเจริญในธรรม  อย่าได้มีมารมาผจญ ด้วยเทอญ สาธุ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 12:59:24 PM »

ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ....
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 01:01:34 PM »

ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ....  (เหมือนท่านโอ๋)
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 01:48:38 PM »

ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ....  (เหมือนท่านโอ๋)

Wink ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ.... (เหมือนทั้ง 2 ท่าน)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 01:52:25 PM »

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ... ท่านเคยเปรยอยู่บ่อยๆ และบอกว่าบั้นปลายอยากใช้ชีวิตอยู่อย่างพอเพียง ขอให้เจริญในธรรมครับ  Smiley
TRT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 01:54:16 PM »

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ..... Smiley Smiley Smiley
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 02:02:10 PM »

อนุโมทนาด้วยครับ ท่านช้างชอบทางพระมาก
เห็นว่าได้จัดการทรัพย์สมบัติให้เมียและลูกเรียบร้อยแล้ว
คงจะบวชไม่สีกครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์