ข้อต่อเข็มเครื่อง Dot ชอบหัก ใช้อะไรเชื่อมข้อต่อให้แข็งแรง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:52:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อต่อเข็มเครื่อง Dot ชอบหัก ใช้อะไรเชื่อมข้อต่อให้แข็งแรง  (อ่าน 3754 ครั้ง)
tawandang
member
*

คะแนน0

ตะวัน

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:03:44 PM »

อยากรบกวนถามผู้รู้หน่อย พอดีเข็มที่ซื้อมาเปลี่ยนมันชอบหักตรงข้อต่อ ไม่ทราบว่าเค้าใช้อะไรเชื่อม อยากจะเอามาเชื่อมให้มันแข็งแรงขึ้น แล้วหาซื้อได้ที่ไหน  ( หัวแร้งกับตะกั่วเชื่อมไม่ได้นะ ไม่ติด )   Roll Eyes

ตะวัน

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 04:28:04 PM »

แสดงว่าสั่ง printer and toner มาใช่ใหมครั บที่เข็มละ 10 บาท มันเปราะทั้งล็อตเลยครับ ตัองใช้ที่ราคา 35 บาทต่อเข็ม (ของแท้ว่างั้น) ถึงจะทนครับ เชื่อมไม่ได้ครับ แต่ถ้าเชื่อมระหว่าง เข็ม กับ ฐาน พอได้ครับ

เขาใช้ เครื่องเชื่อมทองเหลืองครับ เอาขนาดเล็กๆ มือถือ อ่ะครับ ไม่รู้หาซื้อที่ใหน เหมือนกัน  Huh? Cool

tawandang
member
*

คะแนน0

ตะวัน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 05:59:27 PM »

แล้วเข็มราคา 35 บาทที่ว่ามีทั้งสั้นและยาวหรือปล่าวหรือว่ามีเฉพาะแบบยาวอย่างเดียว แล้วสั่งได้ที่ไหน 

ตะวัน
tawandang
member
*

คะแนน0

ตะวัน

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 08:27:10 PM »

มีผู้รู้ท่านไหนพอจะแนะนำได้บ้างว่าเข็มที่มีคุณภาพสั่งได้ที่ไหน  ถ้าเป็นไปได้มีแบบสั้นและยาวด้วยหรือปล่าว หรือว่ามีเฉพาะเข็มยาวอย่างเดียว

ตะวัน
วีไอพี
member

คะแนน69

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:11:51 PM »

Grin Grin

[/color]

tawandang
member
*

คะแนน0

ตะวัน

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:03:55 AM »

แหม คุณ IT Service  Station นี่กั๊กจริงนะ บอกได้ก็บอกหน่อยเถอะ  ถือว่าช่วยเหลือน้อง ๆ หละกัน

ตะวัน
วีไอพี
member

คะแนน69

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 09:40:02 PM »

กระผ้ม ก็ให้ link แล้ว น่ะครับ   Angry Angry Angry

หรือว่าหาไม่เจอ
 Shocked Shocked Shocked

Tongue Tongue Tongue

tawandang
member
*

คะแนน0

ตะวัน

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 10:12:35 PM »

อ้อขอโทษด้วยครับ มันอยู่ตรงมุมนึกว่าไม่ใช่ Link ขอบคุณมาก ๆ ครับ แต่นี่เป็นของ พริ้นเตอร์ แอนด์ โทนเนอร์ เหมือนกันนี่  ไหนคุณ IT Service Station ว่ามันหักง่าย หรือว่าล็อทนี้ OK แล้ว ( ที่มีปัญหาหักง่ายคือล็อท ราคาสิบกว่าบาทนั่นใช่ปล่าว ) ล็อทนี้คุณ IT Service Station เอาไปลองใช้ดูยัง หักง่ายไหม คุณภาพเป็นที่น่าพอใจป่าว    Angry Angry

ตะวัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์