พัดลมระบายความร้อนด้วยไอน้ำ KERUILAI เสีย รอซ่อม

พัดลมระบายความร้อนด้วยไอน้ำ KERUILAI เสีย รอซ่อม

<< < (3/5) > >>

b.chaiyasith:
 :-Xพัดลมชนิดนี้ ใช้วิธีหมุนแผ่นชุ่มน้ำ แล้วมีใบพัดลมดูดลมผ่านแผ่นเปียกน้ำ เหมาะสำหรับ
อากาศแห้ง ร้อนแห้ง บ้านเราอากาศร้อนชื้น ในหน้าฝน จึงมีความเหมาะสมในบางช่วง
ของฤดูเท่านั้น ช่วงฤดูฝนความชื้นในอากาศมีมาก หากเรานอนหน้าพัดลมความชื้นจะ
สูงมาก อาจทำให้เราป่วยได้ สังเกตุจากจะรู้สึกตัวเหนียว นอนหลับไม่สบาย สาเหตุเพราะ
อากาศที่หมุนเวียนอยูในห้องมีความชื้นสูงจากระอองน้ำที่เพิ่มขึ้นจากแผ่นชุ่มน้ำ ไม่เหมือน
ห้องแอร์ เครื่องปรับอากาศนำความชื้นไปกลั่นตัวเป็นน้ำแล้วระบายทิ้ง จึงทำให้ห้องแห้ง
เย็นและไม่เหนียวตัว ทั้งนี้บางคนอาจไม่ชอบอากาศแห้ง จะชอบพัดลมมากกว่า :D HAPPY2!!

eskimo_bkk-LSV team♥:

เอ ...R3 ตัวละ 10 บาท  ทำไมแพงถึงมากมาย

ผีถึงป่าช้า จะนำศพกลับบ้านก็ใช่ที่ ณ เวลานั้น ตัวละ 500 ผมก็ต้องซื้อ

เพราะ ส่งช่าง หรือ บริษัทสยามพาร์ท ค่าดำเนินการต้องมี 2 พันในกระเป๋าครับ

ใน รังสิต  อมร  เซียร์  หรือ นัฐพงษ์  ส่ายหัวกันหมด อาจจะ ตัวครึ่งตัวขี้เกียจหาเหมือนกับ

ประกิต แอนด์ เซอคิท ในบ้านหม้อ ไม่ขายแล้วไล่ส่งด้วย 5555(เค้ากำลังปิดร้าน)

ลูกชายบอกร้านประกิต มีแทบทุกอย่าง

สมัยเรียนอีเลคฯช่างฝีมือทหาร มาที่ประกิตได้ทุกอย่าง-

ที่ไม่ขายเพราะเอาตัวเดียวขี้เกียจหา (คนขายเป็นผู้หญิง)

อีกประการคนขายถ้าเป็นผู้ชายในร้านจะหาของเก่ง

ไม่มีตัวนี้เอาตัวนั้นเทียบกันได้ แล้ว R ตัวนี้

ประมาณ 3 บาทแต่ต้องเอาหลายสิบตัว ไม่ช่ายตัวเดียว

เลยทำใจ ไปร้าน สิริโภคาอีเล็คทรอนิกส์

ซื้อเยอะได้ถูกซื้อน้อยแพง เหมือนน้ำแข็ง

เอาเยอะถูก เอาน้อย แพง บางทีน้อยก็ไม่เอาเหมือนกันไม่คุ้ม

ร้าน สิริโภคาอีเล็คทรอนิกส์  T กับ R ตัวละ10 บาท

เข้าใจเค้า ครับ

ถึงว่า วิ่งรถจากรังสิต ไปบ้านหม้อ ตัวละ 500 บาทก็ต้องเอา

ทีเองข้าไม่ว่า ทีข้า อย่าโวย นะ ว้อย

5555555555555555555 55555

hungry2

พรเทพ-LSV team♥:
ไม่ต้องคิดมาครับ

ทำตัวสบายๆ

เดียวก็รวย 5555555555555  lsv-smile

(ผมจะเอาวิชานี้มาใช้บ้าง ทุกอย่าง 10 บาท )

eskimo_bkk-LSV team♥:
เพื่อนสมาชิกถามหาค่า T1,T2,T3 และR3

ไปเจอไม่รู้ว่าค่ามันจะเหมือนกันทุกตัวไหม?

ลองดูแล้วกันครับ

ไม่รู้ว่าที่มีมัน T อะไร?

MCR 100-6   827

แต่ tr.2 MAC 97A8 713

lsv-smile

พรเทพ-LSV team♥:
มาเห็นกระทู้เก่าๆหน้าใจหาย

ผมเป็นช่างซ่อมทีวี

ถึงไม่เก่งมาก แต่ก็พอตัว

แต่ทุกวันนี้ ซ่อมอะไรไม่เป็นแล้ว

งานเล็กๆน้อยๆก็ต้องจ้างช่างรุ่นน้องมาซ่อมให้

แบบว่าตัวเองลืมหมดแล้ว บวกกับมองไม่เห็น

แต่ช่างแกะสลักน้ำแข็ง กลับซ่อมโน้นนี้นั้นได้มากมาย

lv!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว