ช่วยกันวิเคราะห์อาการนี้หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 11:16:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันวิเคราะห์อาการนี้หน่อยครับ  (อ่าน 2988 ครั้ง)
sath
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:44:55 PM »

สวัสดีครับทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ช่ายวิเคราะห์ให้หน่อย ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
1.hard disk  ของผมแบ่งออกเป็น 2 drive   เมื่อก่อน dubble  click  ที่ drive จะเปิด drive ได้ แต่ตอนหลังต้อง explode  ที่ drive  จึงจะเปิด drive ได้   แต่ drive a  และ cd rom ปกติ
2.เวลา download  วงจร  จะ download ไม่ได้   จะขึ้นข้อความ   your   current  security   setting do not allow this file  to be  download 
  ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 07:48:25 PM »

ถ้าคลิ๊กขวาที่ไดร์ของฮาร์ดดิสก์แล้วเห็น AUTO  PLAY   ขึ้นอันดับแรกแสดงว่าโดนไวรัสครับ
sath
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 06:56:49 PM »

ขอบคุณ  คุณ liang มากเลยครับ  โดน virus จริงๆ ครับ  ผม update  nod32 แล้ว scan เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้เปิดได้แล้ว  แต่ติดอยู่ที่ข้อ 2  ยัง download  ไม่ได้เลยครับ
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 09:00:31 PM »

ขอบคุณ  คุณ liang มากเลยครับ  โดน virus จริงๆ ครับ  ผม update  nod32 แล้ว scan เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้เปิดได้แล้ว  แต่ติดอยู่ที่ข้อ 2  ยัง download  ไม่ได้เลยครับ

ดาวน์โหลดที่ไหนครับ ขอ Link ลองหน่อย  Tongue
Ramainty
วีไอพี
member

คะแนน7

saweartkomeart@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2007, 06:23:14 PM »

เข้าไปปิด Auto play ของ HDD
Start    Run
พิมพ์   gpedit.msc  จะมีหน้าต่าง  Group Policy
แถบ  Computer Configuration
เลีือก Administrative Templates
คลิ๊ก  System
เลื่อนลงมา ทางขวามือ ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ Turn off Autoplay
จะมีหน้าต่าง Turn off Autoplay Properties ขึ้นมา
ให้เลือกที่  Enable
ตรงช่อง Turn off Autoplay on: ให้เลือก  All drive
OK
Ramainty
วีไอพี
member

คะแนน7

saweartkomeart@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2007, 06:55:25 PM »

การทำแบบนี้ไม่ได้ฆ่าไวรัสนะครับ  แค่ปิดไม่ให้ทำงานเฉยๆ แต่ก็ดีครับใช้งานได้สะดวกกว่าเดิม Embarrassed
bdit2007
วีไอพี
member

คะแนน35

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2007, 07:08:53 PM »

Cool
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์