การใช้งานโปรแกรม ProDESKTOP (มาทดลองสร้างโซฟาอย่างง่าย)

การใช้งานโปรแกรม ProDESKTOP (มาทดลองสร้างโซฟาอย่างง่าย)

(1/7) > >>

nongtop:

สวัสดีครับวันนี้ผมจะมาแชร์ความรู้เกี่ยวกับการใช้โปรแกรม ProDESKTOP กันนะครับ
เอาละครับวันนี้ผมจะทดลองสร้างโซฟาอย่างง่ายกันนะครับ หากท่านใดไม่เข้าใจก็สามารถโพสต์ถามได้นะครับ  HAPPY2!!

nongtop:

ก่อนอื่นให้เราคลิกที่เครื่องมือ Select Workplanes หรือ กด W นะครับ

nongtop:

จากนั้นทำการคลิกที่เส้นดังภาพเพื่อที่จะทำหน้ากระดาษให้เป็นแนวตรงนะครับ
แล้วให้คลิกขวาเลือกที่ New Sketch หรือ กด Ctrl+k นะครับ
(เมื่อกดแล้วทางโปรแกรมจะมีข้อความมา  ให้คลิก OK เลยครับ)

nongtop:

คราวนี้ให้คลิกที่เครื่องมือ Rectangle หรือ กด R นะครับ

nongtop:

จากนั้นให้ทำหน้ากระดาษของเรามาตั้งอยู่ที่หน้าของเราดังภาพเลยนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป