คำสั่ง PLC
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 05, 2024, 11:48:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำสั่ง PLC  (อ่าน 14342 ครั้ง)
Boaty
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 09:45:26 PM »

Wink  คือผมอยากรู้การทำงานพวกคำสั่ง SET RESET DIFT MOVE อะไรประมาณนี้ครับ ขอบคุณครับ
 Cheesy

decha
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 09:57:42 AM »

ยี่ห้ออะไรคับ _mitsu/ Omron
decha
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:06:27 AM »

ยกตัวอย่างยี่ห้อ  mitsu
-----  X1----------[  SET    Y1]
------ X2 ---------[  RST    Y1]
--------[ END]---------
เมื่อ Input  X1( On) ทำงาน  ทำให้ Output Y1   ทำงานค้าง  จนกว่า Input  X2(On) ทำงาน เพื่อสั่ง
ให้  Output Y1   หยุดทำงาน
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:18:26 AM »

อ่านแล้วงงๆ ไม่ใช่ถามว่ามันมืความหมายอย่างไรหรือ
Set ตั้งใหม่ กำหนดค่าใหม่
Reset ให้กลับทำงานใหม่ในค่าเดิม
Dift (Different) เลือกความแตกต่าง
Move ย้ายตำแ หน่งที่ทำงานอยู่เดิม
อะไรทำนองนี้ (What about estimate of this.) ฉงน Huh?

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 06:31:23 PM »

หาเล่มนี้อ่านดูครับ Smiley
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 07:26:06 PM »

ขออภัยผมตอบไปโดยไม่เห็น Programable  Logic Controller (PLC) ไม่คิดว่าจะมาโพส์ทในห้องนี้
 Sad

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 09:21:34 PM »

ผมว่าคุณเป็นคนมีน้ำใจคนนึงแหละครับ อยากรู้จักครับ ไว้พูดคุยกัน Smiley
member
*

คะแนน650

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:10:47 PM »

Cheesyยินดีครับ  Cool เยี่ยมมาก ขอบคุณ

"CHIAB"
decha
member
*

คะแนน3

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:24:48 PM »

ข้อมูลหาเพิ่มเติมได้ที่ www.mrplc.com หรือ www.plceasy.com   ก็ได้ครับ  ถ้าสนใจเรื่อง   PLC 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์