สวิตซ์ OMRON A2C-2A3-1 ของเครื่องทำน้ำอุ่น National รุ่นเก่า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 08:07:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวิตซ์ OMRON A2C-2A3-1 ของเครื่องทำน้ำอุ่น National รุ่นเก่า  (อ่าน 13727 ครั้ง)
ttaaoo
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 08:05:11 PM »

งานเข้าครับ รื้อเครื่องทำน้ำอุ่นออกมาเปลี่ยนยางโอริงให้แม่ยาย พอประกอบเสร็จ สวิตซ์เปิดปิดดันกดแล้วไม่ล๊อคซะงั้น ตอนนี้น้ำไม่รั่วแล้ว แต่เครื่องทำน้ำอุ่นดันใช้ไม่ได้ซะงั้น ลองกดปุ่มเปิดค้างดู ระบบทุกอย่างยังใช้งานได้ปกติ

ผมรื้อออกมามันเป็นสวิตซ์ยี่ห้อ OMRON A2C-2A3-1 ของเครื่องทำน้ำอุ่น National รุ่นเก่า เลยลองแกะไส้ในออกมาดู ปรากฏว่าเดือยพลาสติคมันหักไปทำให้ไม่ล๊อค

พี่ๆทั้งหลายช่วยชี้แนะ ที่ซื้อให้ด้วยครับ ไปลองถามๆตามร้านต่างๆในโคราชดู เค้าก็บอกว่าเลิกผลิตไปแล้ว ไม่งั้นแม่ยายกับน้องเมียมีเคือง เพราะห้องน้ำนี้แม่ยายกับน้องเมียเค้าเอาไว้อาบน้ำน่ะครับ    ขอบคุณ  เศร้าจัง

พี่ๆท่านใดมี รบกวนทิ้งเบอร์โทรด้วยนะครับ เด้วผมโทรกลับเอง  ขอบคุณ

ชุดสวิตซ์เปิดปิดในวงกลมสีแดง  ส่วนโอริงที่เปลี่ยน ก็ในวงกลมสีน้ำเงิน

สวิตซ์เจ้าปัญหา

anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 09:34:03 PM »

ดูจากรูปแล้วหาสวิทซ์รุ่นใกล้เคียงกันใส่ก็น่าจะใช้ได้เนื้อที่เหลือเยอะอยู่นะครับสวิทซ์แบบนี้น่าจะมีขายอยู่นะครับ Tongue
ttaaoo
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 04:43:50 AM »

จบข่าวครับ
แม่ยายซื้อเครื่องใหม่ ติดตั้งไปเรียบร้อยแล้วครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:40:23 AM »

ไม่เอาฝีมืออย่างนี้ แม่ยายน่าจะเรียลูกสาวคืน ฉงน HAPPY2!! เยี่ยมมาก

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
henrytum
member
*

คะแนน20

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ 3,300 สัปดาห์จะทำอะไรก็ทำซะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 10:10:29 AM »

ฮ่าฮ่า....
ttaaoo
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 08:55:28 PM »

ตอนแรกไปหาตามร้านขายอะไหล่อิเลคทรอนิคส์ มันไม่มีขาย ก็เลยโทรไปเช๊คที่ศูนย์วันเสาร์ เค้าบอกว่า เสาร์-อาทิตย์หยุดทำงาน เลยต้องรอผลวันจันทร์ ถ้าไม่มี ผมก็จะไปเอาสวิตซ์กดติดกดดับในซัพพลายคอมรุ่นเก่า หรือไม่ก็ไปเทียบสวิตซ์ แล้วต่อกราวน์ตรงไปเลย แต่แม่ยายกับน้องเมียใจร้อน สั่งซื้อใหม่โดยไม่ได้บอกผมเลย ผมก็เลยอดซ่อมตามระเบียบ

sawaiii
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 05:30:58 PM »

ที่ร้านอมรมีขายครับแต่เฉพาะตัวพลาสติดสีขาวที่ชอบหักส่วนอุปกรณ์ที่เหลือใช้ตัวเดิมประกอบกลับครับ
boonlart38
member
*

คะแนน2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:47:59 PM »

เอาอย่างนี้ครับวิธีที่ดีที่สุดคือต้มน้ำให้แม่ยายและน้องเมียดีใหมครับ ดีใจจัง ดีใจจัง ดีใจจัง ดีใจจัง ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์