ต้องการซื้อเครื่องเล่น VCD DVD แนะนำหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 06, 2024, 12:49:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการซื้อเครื่องเล่น VCD DVD แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3614 ครั้ง)
max357
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 05:50:04 PM »

ต้องการซื้อเครื่องเล่น VCD DVDใหม่  แนะนำหน่อยครับ ผมต้องการซื้อเครื่องเล่น CVD  DVD ใหม่ แต่ยากได้เครื่องชนิดที่ว่า แผ่น CVD หรือ DVD เป็นรอยขีดข่วน มากๆ ก็อ่านได้ไม่สดุด ช่วยแนะนำหน่อยครับ ยี่ห้อ และ รุ่น ราคาด้วยก็ดี ขอบคุณครับ

hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 09:26:27 AM »

คงจะหายากครับกับแผ่นที่เป็นรอยมากๆ แต่ถ้าจะหาเครื่องมาดูก็ของถูกพังมากก็ทิ้งไปเป็นไปตามราคา ถ้ามีเงินมากก็เล่นของดี หน่อยดูที่มีอะไหล่บริการดีหาวงจรได้จาก0บริการ อะไรทำนองนี้
TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 09:39:20 AM »

ใช่เลยครับ เลือก ราคาถูก มีประกัน เลือกที่ ปุ่มกดหน้าเครื่อง มากใว้ก่อน เวลา เจ้ารีโมท เสีย สามารถเล่นหน้าเครื่องได้ครับ

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 11:46:34 PM »

ของผม  jvc   xv-n312s   ซื้อตอนนั้น3400   เอามาเล่นเพลง  โอเคดีเครื่องจะไม่ค่อยร้อน  เพราะเล่นเพลงจะกินแรงเครื่องน้อย  แต่ถ้าดูหนังจะอยู่ได้ประมาณ  8  ชม  แล้วจะเริ่มกระตุก  ต้องรีเซ็ท   และพักเครื่อง  ซัก  5  นาทีครับ   ส่วนแผ่น  cd  rw  ถ้าแผ่นคุณภาพต่ำจะอ่านไม่ได้  ต้องซื้อแผ่นยี่ห้อดีๆหน่อย  ก่อนจะอ่านจะโหลดนาน  บางครั้งถึงกับบอกว่าอ่านไม่ได้  (เซ็ง)  แต่ถ้า   cd  r  อ่านได้ปกติสบายมากไม่ว่ายี่ห้ออะไร   ส่วน  dvd  r  รู้สึกจะอ่านไม่ได้ครับ  (อันนี้ยิ่งเซ็งกันใหญ่)   dvd  rwยิ่งแล้วไปใหญ่  เซ็งต้องดูกะคอม  ส่วนข้างบ้านใช้  โซเค่นโหลดเร็ว  อ่านได้หมด  ซื้อมา  2-3  ปียังไม่เน่า  (อิจฉา)  แต่พอเคยได้ข่าวมาว่าหัวอ่านของโซเค่นจะปรับแสงให้แรงกว่ามาตรฐานน่ะ  เพราะปกติบริษัทชั้นนำจะปรับแสงปกติเพราะกลัวแสงไปทำลายแผ่น  แต่โซเค่นปรับแรงก็ไม่มีผลอะไรต่อแผ่น  เดี๋ยวรอให้มันพังก่อนจาซื้อโซเค่น  หรือถ้าให้แนะนำน่ะ  ถ้าเป็นผมผมจะเอาแผ่น  dvd  rw  ไปทดลองกะเครื่องที่จะซื้อเลย  ถ้ายี่ห้อใหนโหลดเร็วกว่ากันซื้ออันนั้นเลย   แต่อยากซื้อของยี่ปุ่นมากกว่า  เพราะคุณภาพดีกว่าเพื่อน  แต่ถ้าโซเค่นโหลดเร็วกว่าก็จะซื้อโซเค่นอะ  ไม่ได้ยอมันแต่เปรียบเที่ยบกะข้างบ้านแล้วมันเจ็บใจ   

ตื่นๆๆๆๆ
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 11:25:59 AM »

ตอนนี้เครื่อง ไพโอเนียส์ก็ใช้ได้นะครับ  ปัญหาไม่ค่อยมีและที่สำคัญตอนนี้ราคาก็ไม่แพงมากนัก
อย่าง DVD ตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 2 พันกว่า - 3 พันกว่าบาท  ขึ้นอยู่กับลูกเล่นของแต่ละรุ่นและอ๊อฟชั่น
ที่ต่อเข้ากับ ทีวีว่ามีกี่ชุด  แยกระบบสัญญาณเป็น 5.1 หรืว่าแบบเสตอริโอธรรมดา

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์