ทำจุดต่อ อลูมิเนียม-ทองแดง ของแฟนคอยล์ ตู้เย็นโนฟรอสท์หลุด ทำไงดี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 09:27:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำจุดต่อ อลูมิเนียม-ทองแดง ของแฟนคอยล์ ตู้เย็นโนฟรอสท์หลุด ทำไงดี  (อ่าน 4608 ครั้ง)
woodtech
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:04:54 PM »

ช่ายด้วยครับ  help!!!
ทำจุดต่อ อลูมิเนียม-ทองแดง ของแฟนคอยล์ ตู้เย็นโนฟรอสท์หลุด ทำไงดี
จะเปลี่ยนแคปทิ้วบ์ใหม่ สงสัยเป่าไฟนานไปหน่อยจนข้อต่อหลุด สามารถเชื่อมใหม่ได้มั้ยครับ
ไม่กล้าลองกลัวอลูมิเนียมละลาย หรือว่าต้องเปลี่ยนใหม่เลยครับ
งานเข้าเลยคราวนี้  เศร้าจัง

woodtech
member
*

คะแนน4

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:12:20 PM »

ขออภัยที่โพสต์ซ้ำครับ เห็นครั้งแรกเวปมันฟ้องว่าโพสต์ไม่ได้ไม่รู้ด้วยสาเหตุอะไร ก็เลยโพสต์ใหม่ พอกลับมาดูหน้ารวมกลับโชว์ทั้ง2 กระทู้ เลยเป็นงงครับ  ฉงน แล้วจะลบออกได้มั้ยครับ ฝากด้วยครับ
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 02:17:25 PM »

ครั้งหน้าถ้าเกิดจะทำการเชื่อมตรงบริเวณนั้นให้หาผ้าชุบน้ำพันๆไว้ระหว่างข้อต่ออลูมิเ้นียมกับทองแดงก่อนก็ดีน่ะครับ  ส่วนการแก้ไขนี้ผมก็ยังไม่เคยแก้ไขด้วยเช่นกันครับ   เคยได้อ่านของอาจารย์santipp  บอกไว้ว่ามีลวดที่ใช้เชื่อมขายอยู่ครับ  แต่แพง

ตื่นๆๆๆๆ
woodtech
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 05:08:08 PM »

เช็คไปทางศูนย์เขาบอกเลิกผลิตแล้วครับรุ่นนี้ ไม่ทราบท่านใดพอจะมีของเก่ามือสองอยู่บ้างครับ เป็นตู้ยี่ห้อชาร์ป 12 คิว รุ่น 3 ประตู มีประตูล่างเป็นแบบลิ้นชัก หรือว่าพอจะมีร้านแนะนำบ้างมั้ยครับ ผมอยู่แถวมีนบุรีครับ ขอบคุณครับ
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:27:07 PM »

ชาร์ปรุ่น   two  way  door รุ่น  SJ-W32E  หรือเปล่าครับ  แต่รุ่นนี้พิมพ์ไว้ที่11.6  คิว  3  ประตู  เช่นกันชั้นล่างเป็นลิ้นชักเหมือนกัน  ประตูเปิดได้ทั้งซ้าย-ขวา  หรือลองวัดคอยโดยประมาณมาเผื่อจะลงกันได้  เพราะผมมีอยู่  เอาตัวตัวตู้ไว้เก็บเครื่องมีอยู่

ตื่นๆๆๆๆ
hs1tdn
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 12:34:14 PM »

มีหลายวิธีครับ บานแฟร์แล้วต่อกัน และวิธีนึง ขัดท่อจะกันให้สอาดทั้งสองส่วนแล้วบานขยายใช้อีพ็อกซี่แบบอุดรั่วช่องฟีตมาจัดการต่อเลยครับ รับรองอยู่ได้นานผมเห็นแอร์ แคร์เรีย 38GS มันทำมาแบบนี้ 30 ปีแล้วยังไม่เห็นรั่วเลยครับ
woodtech
member
*

คะแนน4

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 07:22:09 PM »

ตอบ K. don ♥1,500 แล้วผมจะถ่ายรูปแล้ววัดขนาด มาให้ดูก่อนครับ  Cheesy
woodtech
member
*

คะแนน4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 06:56:18 AM »

ได้ของมือสองมาเรียบร้อยแล้วครับ 200 บาท พอดีไปได้มาจากร้านขายของเก่า ขอบคุณทุกท่านครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 03:05:26 PM »

มีหลายวิธีครับ บานแฟร์แล้วต่อกัน และวิธีนึง ขัดท่อจะกันให้สอาดทั้งสองส่วนแล้วบานขยายใช้อีพ็อกซี่แบบอุดรั่วช่องฟีตมาจัดการต่อเลยครับ รับรองอยู่ได้นานผมเห็นแอร์ แคร์เรีย 38GS มันทำมาแบบนี้ 30 ปีแล้วยังไม่เห็นรั่วเลยครับ
Smiley เยี่ยมมาก Lips Sealed

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์