อยากได้รูปแบบตัวอย่างไฟพาร์ที่ทำเองได้

อยากได้รูปแบบตัวอย่างไฟพาร์ที่ทำเองได้

(1/3) > >>

p-wittaya:
ไม่ทราบว่าใครพอจะมีบ้าง ไฟพาร์ประดับเวทีที่สามารถทำเองได้แบบถูกๆ ตามเศรษฐกิจพอเพียง

kan:
ต้องใช้วัสดุทนร้อนนะครับ หลอดนึงก็ประมาณ1000W

sutthisak.pa:
ลองเอากระบอกไม้ไผ่มาทำกระบอก พาร์ 36 ก็ได้ครับอาจจะได้เครื่องสโมคแถมมาด้วยแต่อย่าเปิดแช่นะใช้แบบกระพริบพอได้ครับ
แบบภูมิปัญญาชาวบ้านครับ

FIR2029:
เหอะๆ  ถ้าใช้กระบอกไม่ไผ่  ถ้าสโมคแถมมาอีกแน่ๆ
ลองเป็นกระป๋องขนม ที่เป็นสังกะสีดีมั้ยครับ
แต่ผมว่า  ไฟที่ออกมาไม่ค่อยสว่างนะ  ลองใช้หลอด พาร์38 ดูเป็นไงครับ
ร้อยกว่าบาท  มีสีให้เลือกด้วย

หลง สุรินทร์:
เห็นแถวบ้านเขาใช้กระป๋องนมเด็ก มาทำครับดูแล้วก็สวยงามดีครับ แถมไม่กี่บาท น่าลองนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป