ขอถามเื่รื่องคอมเพรสเซอร์ copeland หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:21:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเื่รื่องคอมเพรสเซอร์ copeland หน่อยครับ  (อ่าน 3921 ครั้ง)
kamon
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:07:45 AM »

คือเป็นคอมฯยี่ห้อ copeland มี3ท่อ discharge, suction ,และท่อ process ไอ้ท่อ process มันคือท่ออะไรครับมีไว้ทำไรครับ มันเหมือนคอมฯตู้เย็นไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ

patiwat_engi
member
*

คะแนน16

ความตั้งใจ เป็นบ่อเกิดแห่งความสำเร็จทุกประการ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:27:20 AM »

เป็นคอมรุ่นไหนครับ ใช้น้ำยาอะไร ใช้กับอะไรครับ
member
*

คะแนน16

ความตั้งใจ เป็นบ่อเกิดแห่งความสำเร็จทุกประการ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:33:43 AM »

ถ้า เป็น CF12k6e ท่อจะมีขนาด 3/8 นิ้ว คอมนี้ใช้กับน้ำยา404A เป็นที่ที่มีไว้ให้ Oil Return ไว้ให้น้ำมันกลับเข้ามาต่อจาก Oil Sep ครับ
kamon
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:42:43 PM »

เป็นคอมฯ model  CR33KQ-TF5-240BN ครับของ copeland ไฟ 200/230  3เฟส
member
*

คะแนน16

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 02:41:51 PM »

ตัวนี้เป็นคอมลูกสูบ ท่อที่ถามก็คือท่อเดียวกับที่ผมอธิบายครับ ฟันธง คอนเฟิร์ม ครับ
kamon
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 04:26:03 PM »

คือขออธิบายนิด มันเป็นเครื่องทำน้ำหล่อเย็นของระบบ RF คอมฯตัวเก่ามันไม่มีแรงดูดแรงอัดใช้มาประมาณ 20 ปี เป็นเครื่องของญี่ปุ่นครับคอมฯตัวเก่ามิตซูครับหาไม่มีแล้วเที่ยบรุ่นแล้วได้ของcopeland ขอถามหน่อยครับถ้าผมไ่ม่ใช้ไอ้ท่อ process นี่แล้วผมเชื่อมปิดมันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:22:32 AM »

http://www.google.co.th/url?sa=t&source=web&cd=6&ved=0CCgQFjAF&url=http%3A%2F%2Fwww.uscooler.com%2Fextras%2Fpdf%2Fengineering-architect_information.pdf&rct=j&q=copeland+CR33KQ-TF5-240+BN&ei=qMoiTPj_G8GOkQWOurmGBQ&usg=AFQjCNFxdNONXl23I4If5JwgIoWbU5VEIw

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน16

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:26:32 AM »

ถ้าถามผม ผมแนะนำว่าหาก ระบบท่านไม่ไกลมากนักก็ไม่ต้องใ่ส่ แต่ถ้าหากระบบท่านเดินท่อไกลก็ควรใส่เพื่อความสมบูรณ์ของระบบ เพิ่มอุปกรณ์อีกตัวเดียวไม่เสียหายมากหรอกครับอีกอย่าง ทำตามดีไซน์เดิมของคอมใหม่จะดีกว่า
สรุปนะครับใส่เถอะครับอย่างน้อยๆก็ไม่ต้องมากังวลใจ และจะช่วยยืดอายุการใช้งานคอมตัวใหม่ไปได้อีกนาน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์