เครือง brother dcp-165c ปริ้นออกมาสีไม่สดเลยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 10:29:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครือง brother dcp-165c ปริ้นออกมาสีไม่สดเลยครับ  (อ่าน 18220 ครั้ง)
kolf
member
*

คะแนน6

« เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 07:02:22 PM »

เครื่อง brother dcp-165c ปริ้นออกมาสีไม่สดเลยครับ ติดตั้งแทงค์คับไม่ทราบว่ามันปกติหรือเปล่าครับ
เป็นที่หมึกหรือว่าเครื่องครับเครื่องใหม่ๆๆเลยน่ะครับ
มันไม่สดเหมือน canon epson ครับมันออกมามืดๆๆครับ รบกวนด้วยน่ะครับ

kasolution
member
*

คะแนน0

วิชาซ่อมไม่มีวันตาย ยิ่งรู้ยิ่งแบ่งปั่น ยิ่งได้รับ

jb_shop@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:48:18 PM »

เครื่องผมก็เป็นครับ พึ่งซื้อมาใช้ หมึกไม่ค่อยสดเท่าไหร่ แถบตอนนี้ สีดำปริ้นไม่ออกแล้วด้วยครับ ใครพอรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ว่าจะแก้ไขยังไง เครื่องยังอยู่ในประกัน

Fec_service
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:41:08 PM »

Sadไม่ทราบว่าใช้ หมึกเติมยี่ห้ออะไรครับ
สีไม่สดก็ หมึกละครับไม่มีคุณภาพเท่าไร ราคาอาจถูกมาก
คุณไม่เคยใช้หมึก แท้ก่อนเหรอครับ จะได้มาเทียบกับ
ซื้อเครื่องแบบติดแท้งค์มาเลยละสิ
ของลูกค้าของผม ผมก็แนะนำ เครื่องปริ้นยี่ห้อนี้เหมือนกัน
เค้าเอามารับปริ้นงาน ใช้งานมาก เลยแนะนำรุ่นนี้ไปครับ
ตอนแรกก็ให้ใช้หมึกแท้ที่แถมมาไปก่อน เพราะผมอยากรู้ว่าสีเป็นไง
ตอนนี้หมึกแท้หมดแล้วครับ ผมติดแท้งให้ ก็แค่ตลับใหญ่กว่าเดิม ไม่ยุ่งยาก
ไม่มีปัณหา เนื่องจากการติดแท้งค์ เพราะเครื่องเค้าก็ออกแบบมาเป็นลักษณะต่อสายยางไปหาหมึกอยู่แล้ว
หมึกที่ผมใช้ทำแท้งค์(ไม่ใช้เอาลูกออกนะ อิอิ) คือ
หมึกเติมยี่ห้อ COMAX ครับ สำหรับเครื่อง บาร์เทอ
สีดำเค้าจะเป็น ดูราไบร์ (กันน้ำได้) ส่วนหมึกสีเป็นหมึกน้ำธรรมดาครับ
แล้วผมก็ลองให้เค้าปริ้นรูปออกมาเทียบกับ หมึกแท้ สีใกล้เคียงกันดีครับ สด มาก แทบแยกไม่ออก พิมพ์ด้วยกระกาษ PHOTO เหมือนกัน
อย่าหาว่าโครต สะ นา เลยนะครับ ผมรับหมึกยี่ห้อนี้มาเติมให้ลูกค้า ราคาแพงกว่า ทั่วไป นิดหนึ่ง แต่ไม่เคยมีลูกค้าคนใหนมาบ่นว่าสีเพี้ยนเลย

+++++++++สล่าแป๋งคอม แม่ลาว++++++
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 04:34:55 PM »

เครื่อง brother dcp-165c ปริ้นออกมาสีไม่สดเลยครับ ติดตั้งแทงค์คับไม่ทราบว่ามันปกติหรือเปล่าครับ
เป็นที่หมึกหรือว่าเครื่องครับเครื่องใหม่ๆๆเลยน่ะครับ
มันไม่สดเหมือน canon epson ครับมันออกมามืดๆๆครับ รบกวนด้วยน่ะครับ

คงเป็นเพราะคุณภาพ ของน้ำหมึกแล้วล่ะครับ............. 
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 04:43:09 PM »

เครื่องผมก็เป็นครับ พึ่งซื้อมาใช้ หมึกไม่ค่อยสดเท่าไหร่ แถบตอนนี้ สีดำปริ้นไม่ออกแล้วด้วยครับ ใครพอรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ว่าจะแก้ไขยังไง เครื่องยังอยู่ในประกัน

ผมแนะนำ 2 วิธีครับ.........
1.  ถ้าอยู่ในประกัน  ก็ส่งเข้าศูนย์ ครับ.......
2. แก้ไขเอง( ถ้าทำได้ )...........

ถ้าแก้ไขเอง ดูที่หัวหมึกครับ มันอาจตันก็ได้ครับ.................
ลองดูที่นี่ครับ ผมได้อธิบายวิธีแก้ไขหัวหมึกตันไว้แล้วครับ...........( ลองดูครับ...ไม่ลองไม่รู้)
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=55116.0
 wav!!  wav!!  wav!!
 wav!!
wipusit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 05:44:55 PM »

เวบที่ให้มา  มันแบบ  ถอดหัวพิมพ์ออกมาได้นี่ครับ

แต่ บาร์เดอร์  มันถอดหัวไม่ได้นี่ครับ  มันถอดได้เฉพาะตลับ
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:42:46 PM »

Brother ถ้าติดตั้งแท้งค์แล้วเคลมไม่ได้นะครับ เพราะบริษัทสามารถเช็คได้ แต่ถ้าอาการสีไม่สดน่าจะเป้นที่น้ำหมึกมากกว่านะครับ ลองเปลี่ยนยี่ห้อน้ำหมึกนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์