เคลียร์ซับหมึก IP 1880 ไม่ผ่าน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 12:41:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคลียร์ซับหมึก IP 1880 ไม่ผ่าน  (อ่าน 8137 ครั้ง)
tha
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน9

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 01:25:11 PM »

ท่านใดเคลียร์ซับหมึก IP 1880 ผ่านช่วยชี้แนะด้วยครับ ลองทำยังงัยก็ไม่ผ่าน Roll Eyes

tha
member
*

คะแนน9

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 06:42:35 PM »

1. กดปุ่ม Resume ( กดค้างไว้ 1 - 2 นาที )
2. เปิดฝา
3. ถอดตลับแล้วใส่ใหม่
4. ปิดฝา
5. ปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่
เคลียร์ตามนี้แหละครับไม่ผ่าน
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 11:32:27 AM »

ต้องใช้โปรแกรมรีเซ็ตครับ

tha
member
*

คะแนน9

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 05:50:52 PM »

งั้นต้องรบกวน ขอโปรแกรมและวิธีใช้คุณพี่แล้วล่ะครับ Tongue
ส่วนอันนี้ใช้ทำอะไรครับ
1. กดปุ่ม Resume ( กดค้างไว้ 1 - 2 นาที )
2. เปิดฝา
3. ถอดตลับแล้วใส่ใหม่
4. ปิดฝา
5. ปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่
Anirus
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 04:38:15 AM »

ตลับหมึก ดำเบอร์ 830  ตลับสี เบอร์ 831  สามารถใช้ตลับหมึก Canon เบอร์ 40 และ 41 ทดแทนได้ (มีความรู้สึกว่า ตลับหมึก เบอร์ 830 และ 831 ฟองน้ำในตลับหมึกไม่ค่อยเต็ม ครับ)
ขอขอบคุณผู้หวังดีท่านหนึ่ง ได้ทำการโพ้ส วิธีการ reset ตลับหมึก canon เบอร์ 40 และ 41 ที่ได้ปฏิบัติจริงจนสำเร็จ
ขอขอบคุณที่ได้นำมาแบ่งปันกัน บนเว็บบอร์ครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์แด่ท่านอื่นๆ ที่ต้องการแก้ปัญหาตรงนี้นะครับ

1 .โดยถอดปลั๊กไฟ AC ออก แล้วกดปุ่ม power บนเครื่องพิมพ์ค้างไว้ แล้วเสียบปลั๊ก
ปล่อยปุ่ม power กดปุ่ม power 1 ครั้ง เครื่องพิมพ์ก็เข้าสู่ service mode
2 .ก่อนที่จะ reset ให้เปิด status หรือ สถานะของเครื่องพิมพ์ขึ้นมาไว้ดูก่อน
3 .ให้ใช้เทปกาวปิดที่คอนแท็กแถวที่1 จากบนลงมา ที่ตลับ CL-41แล้วใส่เข้าไปในเครื่อง ปิดฝาครอบ รอ 5 วิ แล้วเปิดออก แล้วให้ถอดตลับ PG-40 ออก รอ 5 วิ ใส่เข้าไปใหม่
4 . ให้ปิดฝาครอบเครื่อง ปิดเครื่องพิมพ์แล้วเปิดใหม่อีกครั้ง
5. เปิดฝาครอบ ถอดตลับหมึก ออก เอาเทปกาวที่ปิดไว้ออก แล้วใส่ตลับหมึกเข้าไปใหม่ (สถานะจะบอกว่าหมึกเต็ม)
7 .ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

ถ้าจะ reset หมึกสื canon CL-41 ก็ทำดังนี้คับ
1 .โดยถอดปลั๊กไฟ AC ออก แล้วกดปุ่ม power บนเครื่องพิมพ์ค้างไว้ แล้วเสียบปลั๊ก
ปล่อยปุ่ม power กดปุ่ม power 1 ครั้ง เครื่องพิมพ์ก็เข้าสู่ service mode
2 .ก่อนที่จะ reset ให้เปิด status หรือ สถานะของเครื่องพิมพ์ขึ้นมาไว้ดูก่อน
3 .ให้ใช้เทปกาวปิดที่คอนแท็กแถวที่1 จากบนลงมา ที่ตลับ PG-40 แล้วใส่เข้าไปในเครื่อง ปิดฝาครอบ รอ 5 วิ แล้วเปิดออก แล้วให้ถอดตลับ CL-41 ออก รอ 5 วิ ใส่เข้าไปใหม่
4 . ให้ปิดฝาครอบเครื่อง ปิดเครื่องพิมพ์แล้วเปิดใหม่อีกครั้ง
5. เปิดฝาครอบ ถอดตลับหมึก ออก เอาเทปกาวที่ปิดไว้ออก แล้วใส่ตลับหมึกเข้าไปใหม่ (สถานะจะบอกว่าหมึกเต็ม)
6 .ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่
จ้า....(ลองทำแล้วด้วยตัวเองคับไม่มีปัญหาสามารถทำได้เรือยๆ หลังจากเติมหมึกแล้ว)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์