ผีม้าบ้อง ใครเคยเจอเหมือนผมบ้าง
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผีม้าบ้อง ใครเคยเจอเหมือนผมบ้าง  (อ่าน 3043 ครั้ง)
NarinK
member
*

คะแนน6

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:47:42 AM »

ใครเคยรู้จักบ้างครับ  ผมเคยเห็นแล้วเมื่อ 10 ปี ประมาณตึสองเพิ่งกลับจากไปเที่ยวสาวมาครับตอนนั้นเป็นคืนที่พระจันทร์สว่างมากครับ เขากำลังจะแปลงร่างเป็นม้าบ้องแต่ผมยืนอยู่ขวางถนนไว้ ตอนแรกเห็นตัวดำๆสูงประมาณ สองเมตรได้ลอยเข้ามาใกล้ๆ ดูเท้าไม่สัมผัสพื้นถนนเลย พร้อมกับหดตัวลงแล้วก็กลายเป็นคนที่อยู่ข้างบ้านผมเอง แต่ผมก็ทักทายเขาแต่เขาไม่ยอมมองและไม่พูดด้วย ตั้งหน้าเดินไปตามถนนต่อ ได้แต่ครางอึ่มๆอยู่ในคอ ความรู้สึกตอนนั้นตะลึง ไม่มีเวลาคิดจะวิ่ง ขนลุกซ่า อากาศเย็นฉับพลันโดยรอบตัว พอตอนเช้าจึงถามคุณปู่ๆจึงเล่าให้ผมฟัง จึงรู้ว่าเขาคนนั้นมีเชื้อผีม้าบ้องครับ  ที่ผมเล่ามาเป็นความจริงครับ แต่มันเป็นผีหรือคนถูกวิญญาณเข้าสิงกันแน่  ตอนนี้ก็อยากเห็นอีกแต่คนนั้นเขาตายไปแล้วครับ  เป็นเรื่องแปลกมากครับ  เจอกับตัวเองจึงรู้ครับ แล้วที่ภาคอื่นจะมีผีชนิดนี้ไหมครับ  ฟังแล้วดูตลกนะครับ ให้ผมเชื่อคนเดียวก็พอ  ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยเห็นอีกเลย  งงงงงงมากๆ Angry

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:12:57 AM »

ผมก็เชื่อว่าสิ่งพวกนี้มีจริง แต่ไม่เคยได้ยินชื่อนี้เลย  "ผีม้าบ้อง" 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์