i mobile 510 ขึ้นชาร์จไม่แน่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 02:15:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: i mobile 510 ขึ้นชาร์จไม่แน่น  (อ่าน 5277 ครั้ง)
jpepasing
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 06:23:46 PM »

i mobile 510 ขึ้นชาร์จไม่แน่น...........ลองเปลี่ยน สายชาร์จแล้ว ใช้ของแท้  ลองเปลี่ยน แบตฯ แล้ว ใช้ของแท้เช่นกัน ( จากเครื่องปกติ ) ยังเหมือนเดิมครับ แก้ไขยังไงครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 11:32:11 PM »

ลองวอม IC Power ดูครับ แต่อย่านานละครับเดี๋ยวจะกลับบ้านเก่า  Tongue
jpepasing
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 08:00:03 AM »

ลองวอม IC Power ดูครับ แต่อย่านานละครับเดี๋ยวจะกลับบ้านเก่า  Tongue
อันตรายมากครับ  Tongue  .....ราคามือสองยังสูงอยู่ด้วยนี่สิไม่รู้จะซื้อใช้เขาใหวหรือป่าว Cry  แต่ก็จะลองดูครับ......เสี่ยงจริงๆ.....สู้ๆๆๆ Embarrassed
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 01:14:37 PM »

อันตรายมากครับ  Tongue  .....ราคามือสองยังสูงอยู่ด้วยนี่สิไม่รู้จะซื้อใช้เขาใหวหรือป่าว Cry  แต่ก็จะลองดูครับ......เสี่ยงจริงๆ.....สู้ๆๆๆ Embarrassed

ถ้าคิดว่าทำแล้วเสี่ยงก็อย่ารับทำดีกว่าครับ  Tongue
เพราะถ้าไม่ได้อาจลงที่ CPU
jpepasing
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:04:33 PM »

ถ้าคิดว่าทำแล้วเสี่ยงก็อย่ารับทำดีกว่าครับ  Tongue
 เรียบร้อยแล้วครับ  เรียบร้อยจริงๆ Cry บอกผมช้าไปนิดนึงครับ Cry ผมลองเป่าดู ใช้ลมเบาๆพอประมาณ  ความร้อนพอประมาณ ใส่ฟลั๊กเล็กน้อย  สังเกตุตะกั่ว พอให้มันออกเงานิดนิด ก็หยุดเป่าครับ   หลังจากนั้นปล่อยให้เย็นไม่รีบร้อน เป่าด้วยลมเย็น   เสร็จแล้วก็ทำการชาร์จดู ปรากฏว่าใช้ได้ครับ Embarrassed Tongue
ขอบคุณคุณ ท่องทาง ครับ  Cheesy Smiley Smiley Smiley
member
*

คะแนน985

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:37:38 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ  เรียบร้อยจริงๆ Cry บอกผมช้าไปนิดนึงครับ Cry ผมลองเป่าดู ใช้ลมเบาๆพอประมาณ  ความร้อนพอประมาณ ใส่ฟลั๊กเล็กน้อย  สังเกตุตะกั่ว พอให้มันออกเงานิดนิด ก็หยุดเป่าครับ   หลังจากนั้นปล่อยให้เย็นไม่รีบร้อน เป่าด้วยลมเย็น   เสร็จแล้วก็ทำการชาร์จดู ปรากฏว่าใช้ได้ครับ Embarrassed Tongue
ขอบคุณคุณ ท่องทาง ครับ  Cheesy Smiley Smiley Smiley

เข้าใจเล่นดีครับ  Tongue Grin Cool
jpepasing
member
*

คะแนน3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 09:19:29 AM »

เรียบร้อยแล้วครับ  เรียบร้อยจริงๆ Cry บอกผมช้าไปนิดนึงครับ Cry ผมลองเป่าดู ใช้ลมเบาๆพอประมาณ  ความร้อนพอประมาณ ใส่ฟลั๊กเล็กน้อย  สังเกตุตะกั่ว พอให้มันออกเงานิดนิด ก็หยุดเป่าครับ   หลังจากนั้นปล่อยให้เย็นไม่รีบร้อน เป่าด้วยลมเย็น   เสร็จแล้วก็ทำการชาร์จดู ปรากฏว่าใช้ได้ครับ Embarrassed Tongue

เข้าใจเล่นดีครับ  Tongue Grin Cool

ทำงานแบบไม่เครียดมาก ก็ช่วยให้ทำงานราบรื่นดีนะครับ  อย่าถือนะครับ..... Tongue Smiley  อยากคุย m กะท่านนะครับ แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ : Cool Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์