ไอคอนหายหมดเลย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 07:30:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอคอนหายหมดเลย  (อ่าน 10928 ครั้ง)
somjett
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 03:28:33 PM »

คอมโดนไวรัสครับ เครื่องช้ามาก สแกนเจอ สามพันกว่าตัว (เดิมเล่นเนทแต่ไม่ลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัสเลยโดนซะ) คือตอนนี้ใช้ avira สแกน ทำให้เครื่องเร็วขึ้นแล้วรีสตาร์ทใหม่ หน้าจอขึ้นแต่ภาพ wallpaper ไม่มีไอคอนและทาสบาเลย task manager ก็ไม่ขึ้นครับมึนหัวแล้ว ขอความช่วยเหลือด้วยครับ  แถมอีกหน่อยเสียบปลั๊คประมาณ 10 นาที เพาเวอร์ซัพพลายถึงจ่ายไฟ(สงสัยเริ่มเสียหรือป่าวครับ) เศร้าจัง

anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 03:46:35 PM »

ฟอร์แมทฮาร์ทดิสก์และลงโปรแกรม ใหม่ดีกว่าไหมครับเครื่องก็จะเร็วขึ้นไวร้สก็จะถูกลบไปด้วย wav!!
somjett
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 04:16:39 PM »

ครับ  แต่ตอนนี้ไม่มีไอคอนเลยเปิดวินโด้ไม่ได้  คือว่าจะสำรองข้อมูลไดร์ซีไว้แล้วจะฟอแมทแล้วลงใหม่เลย
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 05:36:40 PM »

1.คลิ๊กเมาส์ปุ่มขวา เเล้วเลือก Properties
2.หน้าต่าง desktop Properties จะขึ้นมา
3.เลือก หัวข้อ Desktop แล้วก้เลือก Customize Desktop
4.กาเครื่องหมายถูก เลือกหัวข้อ my doccuments และ my computer เลือกให้หมดเลยแล้วกัน
5. กด OK

มีปํญหาปรึกษาได้ครับ 081-1316991--ชาติ wav!!

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 08:00:42 PM »

เอาเครื่องหมายถูกที่ Hideออกสิครับ มันก็มาแล้ว มันถูกซ่อนอยู่ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
tarumii
member
*

คะแนน7

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:24:02 PM »

ลองเข้าไปแก้ไขใน Safe Mode ดูครับ แล้วลองใช้ System Restore ส่วนเรื่องอาการเครื่องติดไวรัสนั้น ท่านบอกว่าโดนสามพันกว่าตัว แล้วท่านลบออกหมดแล้วหรือครับ ถ้าท่านลบออกหมด ก็แสดงว่าตัวไวรัสมันไปทำลายระบบวินโดวส์เสียหาย อาจจะเป็นไฟล์บู๊ตระบบที่ทำให้ท่านเข้าวินโดวส์ไม่ได้ หรืออาจเกิดจากไวรัสเข้าไปทำลาย Register ต่าง ๆ ของวินโดวส์ แล้วท่านลบมันออกไปทำให้ไม่สามารถเข้าระบบได้ สาเหตุนี้มีทางแก้ปัญหาได้โดยใช้แผ่น WinPE มาจัดการ สำหรับท่านที่ใช้ไม่เป็นก็คงจะลงวินโดวส์ใหม่ครับผม ขอบคุณ
somjett
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 07:31:22 AM »

ลงวินโดว์ใหม่แล้วครับใช้ได้ปกติ แต่ตอนนี้เนทเข้าไม่ได้เสียบสายเนทแล้วมีเครื่องหมายกากบาดสีแดงที่จอเล็กๆ2จอด้านล้างขวามือ และ sound หายไม่มีเสียงผมไม่มีไดร์เวอร์ดาวส์โหลดได้จากที่ไหน บอร์ด GIGABYTE 8s651MP-RZ ขอคำชี้แนะจากท่านๆด้วยครับ ขอบคุณ (เพราะจะส่งงานเย็นวันนี้)
tarumii
member
*

คะแนน7

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 05:29:35 PM »

ลงวินโดว์ใหม่แล้วครับใช้ได้ปกติ แต่ตอนนี้เนทเข้าไม่ได้เสียบสายเนทแล้วมีเครื่องหมายกากบาดสีแดงที่จอเล็กๆ2จอด้านล้างขวามือ และ sound หายไม่มีเสียงผมไม่มีไดร์เวอร์ดาวส์โหลดได้จากที่ไหน บอร์ด GIGABYTE 8s651MP-RZ ขอคำชี้แนะจากท่านๆด้วยครับ ขอบคุณ (เพราะจะส่งงานเย็นวันนี้)
ที่มีเครื่องหมายกากบาทสีแดงก็แสดงว่าสัญญาณอินเตอร์เน็ตยังไม่มีนิครับ ลองเช็คไล่สายสัญญาณดู และอีกประการหนึ่งคือ ไดรเวอร์แลนลงหรือยังครับ ส่วนเรื่องไดรเวอร์เสียง เข้าไปลิงค์นี้ครับ http://www.gigabyte.com.tw/Support/Motherboard/Driver_Model.aspx?ProductID=1792 ผมหาให้แล้วเลือกโหลดดูเองนะครับ เยี่ยมมาก
somjett
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 01:35:43 PM »

ลงไดร์เวอร์แลนเรียบร้อย ตอนนี้ใช้ได้ปกติแถมเพิ่มแรมให้อีกหนึ่งตัวเครื่องไวขึ้นลูกค้าชอบใจ ผมรังตังค์ ดีใจจัง ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำชี้แนะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์