ลง Drivers ผ่านเน็ต
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 04:33:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลง Drivers ผ่านเน็ต  (อ่าน 3734 ครั้ง)
sak2007
Full Member
member
**

คะแนน46

รู้ไว้ไช่ว่าใส่บ่าแบกหาม

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:48:37 PM »

บางท่านอาจจะประสบปัญหา เรื่องการลง Drivers อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ เช่น หาไม่ได้ หรือมี แต่ไม่ครบ ลองใช้วิธี ลงไดรฟ์เวอร์ผ่านเน็ตดูครับ
เพราะจากประสพการณ์ ผมสามารถแก้ปัญหา สามารถลง Drivers ได้ครบสมบูรณ์ ตามขั้นตอนดังนี้..
-----------------------------------------------------------------------------------------------------
1.คลิ๊กขวาที่ My Computer เลือก Properties ..หน้าต่าง System Properties จะเปิดขึ้นมา ..คลิ๊กเลือกที่ Hardware
ถ้าอุปกกรณ์บนรายการไหน?!? ที่ยังไม่ได้ลงไดรฟ์เวอร์ หรือลงไดรฟ์เวอร์ไว้ไม่สมบูรณ์ จะมี ตัวอักษรหรือเครื่องหมาย สีเหลือง บนรายการอุปกรณ์นั้น  

2.คลิ๊กที่ Device Manager เปิดรายการอุปกรณ์

3.ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ รายการ หรือคลิ๊กที่รูปเครื่องหมาย+ ..เพื่อเปิดลิสท์รายการ ..คลิ๊กขวาบนลิสท์รายการ และเลือก Update Driver
หน้าต่าง Update Hardware Wizard จะเปิดขึ้นมา

4.คลิ๊กเลือกที่ Yes, now and every time I connect a device  ..คลิ๊ก Next

5.คลิ๊ก Next

รอจนกว่าจะอัพเดทไดรฟ์เวอร์เสร็จ อาจใช้เวลานานหน่อย ก็ต้องรอ ..อัพเดทสำเร็จ หรือไม่สำเร็จ ..หน้าต่าง Wizard จะแจ้งให้ทราบ ..คลิ๊ก Finish

อันนี้ เป็นการอัพเดทไดรฟ์เวอร์ Lan on borad ซึ่งสามารถ Update ผ่านเน็ต ได้สำเร็จ ดังรูป..

------------
                        [ จบแล้ว ]
                      ------------

"อนิสงค์ของการเป็นผู้ให้ ย่อมได้มากกว่าผู้รับ"

icle
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 12:16:14 AM »

ขอบคุณมากๆ ครับ Cheesy

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผม
มีข่าวดีมาฝากครับ ใครที่ตกงาน ใครที่อยากหารายได้
เพิ่ม ครับ มาทางนี้ได้เงินจริง ครับผมทำมา 4 เดือนแล้ว
เดือนแรกผมได้เงิน 7000 บาทครับ มีคอมมิชชั่น
ให้เราด้วยนะครับ  เป็นเวปภาษาไทยด้วยนะครับ
เข้าใจง่าย กดเลย  http://25.triplerich.com
เวปนี้ เอาหัวเป็นประกัน ครับได้เงินแน่ครับ
ถ้าไม่เข้าก็โทรมา ถามได้นะครับ 0831395395
หรือ praphan_ic_le@hotmail.com 
ผมจะรอนะครับ..0..
nanasound
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 09:33:00 PM »

ขอบคุณครับ  THANK!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์