ขอคำแนะงานส่งอาจารย์

ขอคำแนะงานส่งอาจารย์

(1/3) > >>

rodlfc:
คือผมได้upsมาพอดีอาจารให้ทำวงจinverter  ผมจะลักไก่เอาวงจรในupsมาทำเลย แตตอนลองเสียบไฟ220vทำงานแต่แบตเตอรี่มันเสียแล้วผมเลยเอาอะแดปเตอร์ที่output12v  1.2a มาต่อแทนแบตเตอร์รี่มันไม่ทำงานอยากทราบว่า
เกิดจากกระแสไม่พอหรือปล่าวคับ  และupsมันตั้งเวลาทำงานหรือป่าวคับ  เห็บางเวปบอกว่าทำงานแค่10นาทีจะตัด
upsรุ่น  caf 750VA

rodlfc:
รูปด้านหน้า

rodlfc:
วงจร

rodlfc:
อะแด๊ปเตอร์

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥:
 เดิมทีมันใช้แบตไม่ต่ำกว่า 4แอมป์ ทีนี้คุณไปเอา อะแด๊ปเตอร์ กระแสแค่ 1.2แอมป์มาใส่กระแสมันก็ไม่พอสิครับ
 อ้อที่มันทำงานแค่ 10 นาทีตัดก็เพราะว่าแบตมันเล็กครับ ทีเขาใช้เครื่องสำรองไฟก็เพราะว่าเวลาไฟดับจะได้เซ็ฟงาน
 ได้ทันไม่ต้องมานั่งเริ่มต้นใหม่ครับ ไม่ใช่จะใช้ตอนไฟดับแล้วจะใช้ตลอด  มันไม่ได้ดั่งที่ผมกล่าวมาแล้วที่ใช้ได้ 10
  นาทีนั้นเวลา 10นาทีผมว่าคงจะเซ็ฟ งานอะไรต่อมิอะไรได้เรียบร้อย และรอจนไฟมาก่อน ถึงจะได้ทำต่อไงล่ะครับ  HAPPY2!!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป