inverter 500 w ต่อโหลดแล้วไฟตก

inverter 500 w ต่อโหลดแล้วไฟตก

(1/6) > >>

bancha.2518:
inverter 500 w ต่อโหลดแล้วไฟตก  เพื่อน ถามมาครับ ผมบอกว่าน่าจะเป็นที่หมอแปลง เพราะใช้หมอแปลง 3 แอมป์ แต่เพื่อน ต่อกับพัดลมตั้งโตะก็ตก ใช้แบตฯรถยนต์ก็ตก  พี่ๆ ท่านใดพอจะทราบสาเหตุบ้างครับ  THANK!!

taoybb:
อ้าว 3A นี่ทางไฟออกหรือเข้าครับ คือ 3A ทาง 220V หรือ 3A ทาง 12-CT-12

taoybb:
ลืมครับ
  เอาหม้อแปลงอะไรมาต่อ หม้อแปลงธรรมดา หรือ ซื้อสำหรับทำ Inverter มา  2แบบนี้จะต่างกันเรื่องกำลัง
ดูแบตเตอรี่ด้วยครับ

suwat.45:
เอ....ชักสงสัย...ที่บอกว่าต่อแบตรถยนต์ก็ตก ลองตรวจดูด้านไฟเข้าก่อนนะครับ ต่อจากตรงไหนมา ใช้สายไฟขนาดใหน ปลั๊กไฟเข้าสกปรกหรือไม่ กระบอกฟิวส์เป็นสนิมหรือเปล่า ตรวจดูในส่วนพื้นฐานก่อน ตามปรกติ ถ้าวงจรทำงาน มีไฟออกมา จะไม่ค่อยมีปัญหา ที่เคยเจอ จากลูกค้าเอามาให้ซ่อม มีมดตายเต็มไปหมดทั้งที่ สวิทซ์ กระบอกฟิวส์

bancha.2518:
คงเป็นหม้อแปลง 3 A ธรรมดาครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นหม้อแปลงแบบไหน ส่วนแบตฯหมายถึงใช้แบตฯรถยนต์ คงประมาณยกออกมาเลยนะครับ แค่คุยกันครับ ผมยังไม่ไปดูเลยครับ  THANK!!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป