ทีวี PHILLIPS รุ่น 20RC
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 12, 2024, 04:51:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี PHILLIPS รุ่น 20RC  (อ่าน 2908 ครั้ง)
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 09:26:15 AM »

สวัสดีครับ    ทีวี  PHILLIPS    รุ่น 20RC   หน้าเครื่อง ล็อค     สวิท วอลลุ่ม ที่หน้าเครื่อง กดไม่ได้  ไปดูเครื่องที่บ้านลูกค้าครับ  เขาบอกว่า ก่อนหน้านั้น  ไช้ได้ ดี    แต่ เขาบอกครับ ว่า ไป กด จูนรับ  หาช่อง   3   เขากดหาจูนไม่ได้   เครื่องเลย  ล็อค //ไม่มีรีโมท ครับ   อยากขอความรู้ครับ ว่า//    คลายล็อค อย่างไร ครับ  // และรุ่นนี้ กด เมนู จูลช่อง  ที่ตรงใหนครับ ลองแล้วไม่ได้   หรือว่า ต้องจูล ที่ตัว รีโมท ครับ  ขอความอนุเคราะห์ จากพี่ๆด่วน นะครับ  เหงื่อแตกเลย  Cheesy Cheesy

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 09:31:22 AM »

เครื่องน่าจะเข้าโฮเต็ลล็อคอยู่ครับ

***กระทู้เก่ามีคำตอบครับลองค้นดูครับ 

***มีทั้งบอร์ดนี้และบอร์ดเก่าครับ

***เมื่อไม่กี่วันนี้ยังมีเพื่อนโพสอยู่เลย

เอามาให้แล้วครับ  Tongue (ต้องเป็นสมาชิเท่านั้นนะครับ) 

***ถ้าสมัครสมาชิแล้วยังเข้าไม่ได้ ก็บอกมานะ Tongue เพราะผมไม่แน่ใจข้อมูลอยู่ชั้นไหน เพราะถ้าข้อมูลอยู่ลึกๆสมาชิระดับต้นๆเข้าไม่ได้นะครับ  Tongue

pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 09:51:42 AM »

ขอบคุณครับ   ท่าน  พรเทพ  ได้ข้อมูลจากกระทู้ เก่า ที่ท่านตอบไว้ ครับ  //  อีกครั้ง  กด  ช่อง 38  กด ปุ่ม Store  พร้อมกับ  Control  +  พร้อมกัน   // Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy 
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 09:59:18 AM »

ยินดีด้วยครับ  Tongue

ผมก็เป็นห่วงว่าท่านจะหาไม่เจอ  Tongue

จะตอบไปตรงๆก็กลัวท่านจะค้นหาไม่เป็น  Tongue Cool Grin Smiley

1. กดปุ่มโปรแกรมช่อง (P + ) หรือปุ่ม ( P - ) ให้หน้าจอภาพขึ้นตัวเลขช่องที่ 38
2. ให้กดปุ่มสโตร์ ( Store ) กับปุ่มคอนโทรลบวก ( + ) พร้อมกัน
3. กดปุ่มสโตร์ ( Store ) ซ้ำอีกครั้งหนึ่ง

pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 10:35:30 AM »

ขอบคุณครับ ท่าน   พรเทพ  Wink ไปทำ ที่บ้านลูกค้า กลับ มาแล้วครับเสร็จเรียบร้อยดี ครับ    ได้  ** ไชโย ๆๆ  เฮ  ** กันทั้ง บ้านเลย Cheesy Cheesy ผมก็ได้แต่  เจ้า **ไชโย ๆๆ  เฮ  ** กลับบ้านเต็มคันรถเลยครับ ขอบคุณครับ ท่าน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์