เครื่องซักผ้า LG ขึ้น PE ครับ

เครื่องซักผ้า LG ขึ้น PE ครับ

(1/4) > >>

weston:
 HAPPY2!!เครื่องซักผ้า LG รุ่น WF-T6009PC ครับ(เป็นเครื่องอัตโนมัติเครื่องแรกที่ซ่อมครับ )เคยซ่อมแต่แบบ 2 ถังครับ อาการคือ กดปุ่ม POWER แล้วจะกดเลือกอะไรไม่ได้เลยครับนอกจากปุ่ม START พอกดปุ๊บ จะขึ้น PE กระพริบพร้อมเสียง BUZZER ครับ ท่านได้ทราบช่วยตอบทีครับ :-\

Jaaag:
น่าจะเป็นที่เพรสเชอร์เสียครับพี่  smiley4

H933-LSV team 14,000:
ตรวจเช็ค หรีดสวิทด้วยครับ อยู่ในแผงวงจร สังเกต เป็นหลอดแก้วสีเขียวเล็กๆ ลักษณะคล้าย R  ครับ และอย่าลืมอย่าพลาด ตรวจดูสายไฟ หนูกัดสายไฟหรือเปล่า ได้ผลประการใด รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ                                                                                                                                           

weston:
จริงด้วยครับหนูกัดสายเพรสเชอร์ครับ  สายสีม่วงขาดครับ ตอนนี้อาการ PE หายแล้วครับแต่มีอาการแปลก ๆ มาให้แก้ไขอยู่เสมอครับ บางครั้งจะขึ้น 0F บ้าง อะไรประมาณนั้นครับ ท่านใดมี EROR CODE เครื่องรุ่นนี้บ้างไหมครับ เวลาซ่อมเจอปัญหาจะได้แก้ไขได้ถูกทางครับ ไม่งั้นผมจะมั่วอยู่คนเดียวครับ งงคนเดียวครับ เหวอคนเดียวครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านครับ embarrassed7

Jaaag:
แหม..หนูเนี่ยมันเป็นตัวร้ายจริงๆเน๊อะพี่เน๊อะ
วันนี้ผมก็โดน เครื่องของลูกค้าโดนหนูแทะมาเละเลย ทำรังไว้อีกต่างหาก กลิ่นฉี่หนูหึ่งเลยอ่ะ
งานนี้ต้องรื้อล้างก่อนครับ จะได้ไม่ต้องทนดมฉี่หนู อิอิ
"0F"ผมก็ไม่เคยเจอแฮะ แน่ใจนะพี่ว่าสายมันขาดแค่เส้นเดียวอ่ะ  shocked2

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป