ถามเกี่ยวกับ ink tank ครับว่า รุ่นไหน ยี่ห้อไหน work สุดครับปัญหาน้อยสุดครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 11:29:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ ink tank ครับว่า รุ่นไหน ยี่ห้อไหน work สุดครับปัญหาน้อยสุดครับ  (อ่าน 5381 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 07:19:07 PM »

พอดี มีลูกค้า อยากwได้ printer พร้อม tank  เป้นแบบ all in  one ครับ
อยากรู้ว่า รุ่นไหน ยี่ห้อ ไหน ชัวร์สุดครับ ไม่ต้อง ไปservice บ่อยครับ
  อีกอย่างระหว่างซื้อปริ้นเตอร์เปล่ามา แล้วซื้อแทง มาติดให้ลูกค้า
 กับซื้อสำเร็จอย่างไหนดีกว่ากัน

aonelka
member
*

คะแนน6

ไม่ได้เป็นช่างมืออาชีพ แต่มีอาชีพเป็นช่าง

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 07:38:47 PM »

canon mp 328 ครับ all in  one  ของจริงครับ
รอเปลี่ยนตลับ อย่างเดียว ถ้าลูกค้าใช้ไม่โหด ก้อน่าจะประมาณ 6-8เดือน ถึงจะเปลี่ยน
ถ้าจะกำไรมากหน่อย ก้อไปซื้อแท้งค์มาติดเอง กำไรสุดๆ...
 เอาแน่ เยี่ยมมาก ขอบคุณ
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 01:08:06 PM »

ผมแนะนำ Epson ดีกว่านะครับ มุมมองของผมคือไม่ต้องระวังเรื่องการใช้งานน่ะครับ เพราะว่าไม่มีปัญหาเรื่องหัวพ่นไหม้เวลาสั่งปริ๊นเยอะๆ น่ะครับ แต่จะปริ๊นช้ากว่า Canon น่ะครับ สรุป ถ้าอยากได้ปริ๊นต่อแผ่นเร็วให้เลือก Canon แต่ถ้าติดแท้งค์แล้วต้องระวังเรื่องการสั่งปริ๊นต่อครั้ง อย่าสั่งเกิน 10 แผ่นต่อ 1ครั้ง เพราะถ้าสั่งเยอะหัวพ่นจะไหม้ทำให้ต้องเปลี่ยนตลับเลย แต่ถ้าไม่อยากเจอปัญหาแบบนั้นก้อแนะนำ Epson ครับ จะปริ๊นช้ากว่า Canon แต่สั่งปริ๊นต่อครั้งได้จำนวนมากแผ่น ข้อเสียคือ ปริ๊นช้าและเวลาเครื่องฟ้องหมึกหมดต้องมาคอยรีเซ็ตตลับ น่ะครับ
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 05:02:38 PM »

ขอบคุณครับ
 แล้วที่ซื้อ tak มาติดเอง นี่ ซื้อที่ไหนดีครับ แนะนำที เหมาะกับช่าง
 แล้วหมึกนี่ เรา ต้องใช้หมึกยี่ห้อไหนมาสำหรับ tank ครับ
 แนะนำที่ซื้อด้วยครับ เผื่อซื้อมาติดให้ลูกค้าครับ
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 08:23:01 PM »

สำหรับผมเองนะครับผมสั่งที่ www.bnetshop.com น่ะครับ สำหรับชุดแท้งค์ ราคาอาจสูงกว่าเจ้าอื่นแต่ผมรู้สึกว่า บริการหลังการขายค่อนข้างเป็นที่พอใจสำหรับผม คือถ้าชิบเสีย เพียงแค่โทรไปบอกทางบริษัท วันรุ่งขึ้นก้อได้รับชิบตัวใหม่มาเปลี่ยนให้เลยทำให้ไม่ต้องเสียเวลาส่งเคลมน่ะครับ แล้วเราค่อยส่งตัวที่มีปัญหากลับไปทีหลังได้น่ะครับ ส่วนน้ำหมึกตอนนี้ผมใช้ของทาง www.inkdd.com อยู่น่ะครับ ส่วนยี่ห้ออื่นก้อจะมี inkman comax eazyjet lionink ส่วนยี่ห้อที่ไม่แนะนำเลยนะครับก้อจะมี freejet ถ้าเอามาใส่แท้งค์จะเจอปัญหาคือ กัดหัวพ่นทำให้หัวพ่นเสียน่ะครับ (ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวทั้งหมดเลยนะครับ ใช้ประกอบการตัดสินใจนะครับ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์