IPM
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 06:21:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPM  (อ่าน 6011 ครั้ง)
peema
member
*

คะแนน0

IPM
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:14:15 AM »

lv! สวัสดีครับ..ท่านใดติดจาน IPM ดูบ้างครับ..เป็นยังไงกันบ้างระบบช่องและสัณญาณช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ  ผมกำลังสนใจอยากจะติดตั้งเหมือนกัน และ ตัว rececver  ใช้รุ่นไหนดีครับของ IPM    Cheesy Cheesy

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:55:26 AM »

http://www.ipmtv.tv/

ผมใช้ รุ่น PVR+

ยังไม่ได้จ่ายเงินเลยติดมาเกือบปีแล้ว

คนติดเค้าตีราคาเป็น หนึ้สูญ ไปแล้ว  Grin

ถ้าถามดีไหม ต้องถามอายุคนดูว่าอายุเท่าไร

คนอายุ 50 UP. ดูรายการที่มีสาระ มีแค่ 20%

ข่าว บ้านเมือง แล้วก็หนัง ฝรั่ง  สารคดี สัตว์โลก

คนอายุ 30 UP. รายการมีสาระ 80%

หนัง เพลง กีฬา การ์ตูน ขายของ

โดยรวมแล้ว อยู่ที่คนดูครับว่าชอบใครชอบมัน

แต่ถ้าคิดติดตั้ง   คุ้มครับ

warin.k
Full Member
member
**

คะแนน8

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 04:21:33 PM »

แต่ถ้าเทียบช่องรายการกับของสามารถ thaicom 2/5 แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ
แล้วถ้าซื้อชุดจาน ipm ไปติดตั้งเอง ยากไหมครับ...ปรับตั้ง จูนช่อง ต่างๆ
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 06:35:00 PM »

ของสามารถ thaicomสู้ IPM ไม่ได้

คห. ส่วนตัวนะครับ
warin.k
Full Member
member
**

คะแนน8

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:23:49 PM »

Cheesy อย่างน้อยก็เป็นข้อมูลในการตัดสินใจเลือกจานได้
เพราะเจ้าของจานก็พยายามเสนอแต่ข้อดีของจานตัวเอง
จริงๆอยากให้คนใช้จานแต่ละยี่ห้อ บอกข้อดีเสีย ที่พบเจอ
ด้วยตนเองครับ..ของดีราคาถูกไม่ค่อยจะมี แต่ก็ต้องแพง
แบบสมเหตุผล เยี่ยมมาก
คุณเอสกิโม น่าจะผ่านตามาหลายสี...วิจารณ์นิดๆหน่อยๆ
พอไหวไหมครับ เป็น คห.ส่วนตัว ไม่ได้วิจารณ์เพื่อผลการขาย
หรือโจมตี น่าจะได้นะ lv!
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 06:09:35 AM »

ที่บ้านผมใช้ INFOSAT ZIMPLE BOX 4 จานสามารถ

รายการมีน้อยมาก ที่พอดูได้ประมาณ 20กว่าช่อง

บางช่องก็แหกตาชาวบ้านหลอกขายของ เช่น

ขายหินควอนตั้ม ลาวารักษาสุขภาพ

วัดยานอาวกาศที่หลอกชาวบ้านให้เอาเงินมาทำบุญเยอะๆจะได้ไปสวรรค์

หลอกขายยาเพิ่มพลังทางเพศ

บางช่อรายการก็ออกไปทางมอมเมาชาวบ้านว่าการแก้ผ้าโชว์

ของสงวนเป็นสิ่งที่เริดหรูและเยาวชนควรเอาอย่าง

บางช่องรายการก็ขายพระ ปลุกเสก โฆษณาว่าถ้ามีไว้จะได้เป็นเทวดา

พกติดตัวจะประสบความสำเร็จในทุกเรื่อง

อ้ายช่องรายการหนึ่งสิแสบมากๆโดนจับไม่รู้กี่ครั้งแล้วก็ยังมาจัดรายการขายยารักษาสุขภาพ

เป็นพระสะด้วย วัดอยู่แถว บางจาก ถนนเพชรเกษม บางแค

ดังนั้นการดูรายการเคเบิ้ลทีวี ต้องเลือกเอาครับว่า ไหนคุณ ไหน โทษ

ต่อมามีจานIPM พี่พรเทพ แกเห็นว่ามีรายการเยอะ เลยเอากล่องมาให้ใช้

มีตังค์ค่อยเอาไปให้ แต่จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้จ่าย ปีกว่าแล้ว

กล่องรับสัญญาณ ของใหม่ซิงค์ๆเลย

คือดูได้ ทั้ง INFOSAT ZIMPLE BOX 4 และ IPM จานส้ม

IPM มีรายการเยอะกว่า INFOSAT

แต่รายการจะซ้ำกันมาก เลยดูว่าเยอะ เช่น

ช่อง movie =ช่อง 20 จะซ้ำกับช่อง30   ช่อง50จะซ้ำกับช่อง80 เป็นต้น

ข้อดีของIPM คือเหมาะกับวัยของผมที่แสวงหามานานคือมี

ข่าวสารบ้านเมืองที่ วิเคราะห์ถึงข้อมูลลึกๆ(บางทีก็วิเคราะห์จน เล๊ะ  มั่วไปหมด)

สารคดีสัตว์โลก ที่มีให้ดูตลอดวัน

(ผมชอบมากๆ คุ้มก็คือรายการนี้หละที่ให้สาระ) คล้ายๆกับ Discovery Channel

การการช่องกีฬา มีทั้งเทนนิส บอล  กอลฟ์ ชนไก่ วัวชน (ผมไม่ชอบกีฬานานๆจะเปิดที)

เพลง มีหลายช่องรายการ มีทั้งเพลงวัยรุ่น กับเพลงวัยร่วง

คือเพลงไทยในอดีต เก่าจนบางเพลงเพิ่งได้ยินในรายการนี้ ที่นำมาเสนอ

หนังฝรั่ง มีทั้งวันประเภท บู้สะจนเลือดสาดแทบออกมานอกจอ

หนังที่มีมากอีกประเภทหนึ่งคือ หนัง เขย่าขวัญ พวกผีๆ ที่ควักตับๆไตใส้พุงเอาออกมากิน ผีดิบกับคนโรคจิต

ที่แสดงถึงวิธีการฆ่าแบบแปลกๆ ก็นำมาเสนอ สำหรับคนโรคจิตหน่อยๆชอบดู

รายการธรรมะ ที่มีทั้ง ศาสนาพวกนอกรีด แบบวัดจานบินและ

รายการธรรมะที่เป็นแก่นของศาสนาจริงๆ (ต้องเลือกวิสัชนาเอา)

คือรายการโลกพระพุทธศาสนาของวัดยานนาวา ที่

ไม่มีเสก เป่าหรือขายของขลัง มีแต่การสวดมนต์ การทำวัตรเช้า - เย็น

การเจริญภาวนา นั่งสมาธิ การ สวดมนต์บทต่างๆ ที่พระพุทธเจ้าให้เป็นแก่น

ของIPM มีข้อเสียคือ รายการที่เราไม่ชอบไม่อยากดู ลบออกไม่ได้

แต่ INFOSAT ลบช่องที่ไม่ชอบออกได้

ถ้าให้คะแนน IPM กินขาดกับรายการที่นำมาออกอากาศ

ช่องที่ผมเอือมระอามากๆแทบทุบทีวีทิ้ง ก็คือช่องนี้

เอาคนมาห่มจีวรแล้วหลอกขายของชาวบ้านนี่หละ ออกทุกวันช่วง 2ทุ่มกว่าๆ

ก้วยเตี๋ยวหนึ่งชามต้องเลือกินเอาครับว่าชอบไหน

อันไหนไม่ชอบก็อย่าไปกินมัน

ถ้าชอบสักยันต์ อาจารย์ หนู มาทุกวัน มาขายวัตถุมงคล

บางทีก็นำเสนอดารา มาสักยันต์ ทิ่มกันให้เห็น ฟันกันตรงหน้าจอทีวีเลย

แล้วอวดสรรพคุณว่า เจ๋ง จริงๆ ถ้าได้ของ อาจารย์ หนู  ไม่เอา

pichet♥
วีไอพี
member

คะแนน176

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 08:53:33 AM »

Roll Eyes

พิเชฐ อิเลกทรอนิกส์  086 9217150 , 053 205062
ขาย-ติดตั้ง จานดาวเทียม PSI,IPM,DTV,GMM Z
96 ถ.ช้างคลาน(ป่าแดด) ต.ป่าแดด อ.เมือง  จ.เชียงใหม่ 50100
warin.k
Full Member
member
**

คะแนน8

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 05:40:19 PM »

โห...reviewได้เยี่ยมยอดมากครับ ผมอ่านกับน้องๆที่ทำงาน
ยังนั่งอมยิ้มกันทุกคน  เก็บกดหรือเปล่าครับ 555 Grin...ชัดเจนทุกประเด็น...
ก็ขอขอบคุณแทนผู้ที่กำลังเลือกจาน
ทุกคนเลยครับ คงจะเห็นภาพได้ชัดเจนเพื่อประกอบการตัดสินใจได้ง่ายขึ้น....
เรื่องช่องที่บอก น่าจะเกิดจากกระแส พุทธพานิช ครับ...(เห็นก็ยังมีคนที่ชอบ
รายการอยู่อีก ของแบบนี้ นานาจิตตังค์ครับ ที่พึ่งทางใจ ) หมอดูเอ็กซเรย์
ก็โดนจับไปแล้ว (แบบก็ลืม x-ray ดวงตัวเองไง) Shocked
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์