ลบโล่ห์แดงออกจากทาสก์บาร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 08:46:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลบโล่ห์แดงออกจากทาสก์บาร์  (อ่าน 12024 ครั้ง)
sak2007
Full Member
member
**

คะแนน46

รู้ไว้ไช่ว่าใส่บ่าแบกหาม

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:00:00 PM »

ลบโล่ห์แดงออกจากทาสก์บาร์
                                                                      Link Download
                                                                                                                8e6c640a27bb8" target="_blank">http://www.uploadtoday.com/download/?104bbbaae63265ca749 8e6c640a27bb8
                                                                                    Kiss

"อนิสงค์ของการเป็นผู้ให้ ย่อมได้มากกว่าผู้รับ"

kogame
member
*

คะแนน60

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:03:40 PM »

จะมีผลเสียอะไรกับเครื่องมั๊ยครับ
sak2007
Full Member
member
**

คะแนน46

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:31:30 PM »

ไม่มีผลเสียอะไร...เพราะคำสั่งนำมาจาก...Hack For Windows ที่เรียนรู้มา ปัจจุบันตัวเองก็ใช้อยู่ ไม่มีโล่ห์แดงขึ้นมากวนใจเลย
                                                                                   Kiss
                                                                                      Cheesy

"อนิสงค์ของการเป็นผู้ให้ ย่อมได้มากกว่าผู้รับ"
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 03:24:03 PM »

ตัวนี้มันเป็นอัพเดพวินโดว์ไม่ใช่เหรอคับ
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 03:49:58 PM »

เจ้าโล่แดงที่ว่านั่น มันเป็น Security Aleart ครับ มันจะขึ้นมาใน 3 กรณีต่อไปนี้

1. เครื่องเราไม่ได้ลงโปรแกรม Antivirus หรือลงแล้ว ไม่ได้มีการอัปเดทฐานข้อมูลให้เป็นปัจจุบัน
2. เครื่องเราทำการปิด Firewall เอาไว้
3. เครื่องเราได้ปิด Automatic live update เอาไว้

สรุปแล้วก็คือการเตือนจากระบบความปลอดภัยของวินโดว์นั่นเองครับ

วิธีแก้ไขไม่ให้มันมีการเตือน(เพราะรำคาญโล่แดง)

1. เมื่อมันมีการเตือนขึ้นมา ให้เอาเม้าส์คลิ๊กตรง เครื่องหมายที่มันเตือนครับ

2. จากนั้นมันจะเปิดหน้า Security center ออกมาครับ ให้คลิ๊กที่หัวข้อ Chang the way security center alearts me

3. จากนั้นมันจะเปิดหน้าต่างใหม่ขึ้นมาครับ ชื่อว่า Aleart setting ครับ จะมี 3 หัวข้ออย่างที่ผมเรียนแจ้งไว้ข้างต้น ถ้าไม่อยากให้มีการเตือนในหัวข้อไหน ก็เอาเครื่องหมายถูกออก ไป แต่ถ้าไม่อยากให้มีการเตือนอะไรเลย.. ซึ่งก็หมายความว่า โล่แดงจะไม่ขึ้นมากวนใจ ก็เอาเครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อทั้ง 3 ข้อ ออกไปเลยครับ แล้วคลิ๊กที่ปุ่ม ok ครับ

ลองดูครับ สนุกดี
แต่ ในกรณีของ คุณ sak2007 ที่แนบภาพการเตือนมา ใช่ภาพจากในเครื่องของท่านเองหรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ขอให้คุณรีบอัปเดทฐานข้อมูลของ NOD32 ให้เป็นปัจจุบันเสียนะครับ
sak2007
Full Member
member
**

คะแนน46

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 10:16:21 PM »

Cheesyจะลองทำดู Kiss

sak2007
Full Member
member
**

คะแนน46

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 09:55:23 PM »

Smiley Cheesy Kiss

Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:07:10 PM »

ง่ายกว่านั้นก็ได้ครับ คลิ๊กขวาที่แถบเครื่องมือด้านล่างสุด (Toolbars) เลือก Popetertias มีหน้าต่างเด้งขึ้นมา
ในแถบ Notication Area มองล่างขวาสุดคลิ๊กเลือก Customize มีหน้าต่างเด้งขึ้นมา ดูในช่องName อยากปิดอยากซ่อนตัวไหนเลือกเลย
ปิดได้หมด ถ้าจะปิดตัวไหนก็คลิ๊กในช่อง Behavior ให้ตรงกับตัวที่จะปิด แล้วเปลี่ยนเป็น  Hide when inactive กด OK
  แค่นี้ก็ไม่เด้งมาให้รำคานตาละครับ โหมดนี้ปิดบังได้ทุกตัวแม้แต่ลำโพง-ภาษา -นาฬิกา แต่แค่บังซ่อนไว้เฉยๆนะครับไม่ได้ปิดการทำงาน
ทุกอย่างยังทำงานปรกติแค่เรามองไม่เห็นเท่านั้นเอง เยี่ยมมาก

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:14:24 PM »

อีกทีครับถ้าเลือกเป็น Always hide จะปิดซ่อนไว้เช่นกันและเปิดดูได้ถ้าเอาเมาส์คิ๊กเลือก

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์