คอมผม ลบ+ลงไดร์เวอร์ CANON IP1900 ไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 08:05:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมผม ลบ+ลงไดร์เวอร์ CANON IP1900 ไม่ได้  (อ่าน 6749 ครั้ง)
Manu00 (♥)
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน78

คิดว่าจะทำ ก็รีบทำจะได้รู้ผล

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:00:03 PM »

ขอบคุณ ช่วยด้วยครับ คอมผมอยู่ดีๆกะไม่เห็น ip1900 ลบไดร์เวอร์กะไม่ได้ พอลงไดร์เวอร์ทับ มันกะขึ้น(ดั่งภาพแนบมา) ทำอะไรไม่ได้เลย ผมกะเลยFormatเครื่อง ได้ผล ลงไดร์เวอร์ได้ ใช้งานได้ปกติ แต่ไม่ถึงสองวัน กะไม่เห็นเครื่องพิมพ์IP1900อีก
ประมาณว่า ผมFormatเครื่องเกือบวันละครั้งเพื่อจะพิมพ์งาน จนกลัวว่าHddจะพัง วอนท่านอาจารทุกท่านช่วยหน่อยครับ มันเป็นเพระอะไรครับ ผมควรทำอย่างไรดี   อ้อ!ก่อนหน้าที่จะเป็นประมาณสักสองสัปดาห์ ผมเซท"ผ้าซับน้ำหมึกเต็ม กะได้ผล เครื่องพิมพ์ใช้ได้ ต่อมาสักหกวันผมกะเซทตลับหมึก เครื่องฟ้องว่าหมึกหมด กะใช้ได้ แล้วอยู่ๆมันกะเป็นอยางที่บรรยายให้อ่านละครับ ช่วยที cry2!! try!!

มนู โอวาท 142หมู่ 7 ต.เหล่ากวาง อ.โนนคูณ จ.ศรีสะเกษ Tel 085-3136405  # ;วันนี้ช่วยเพื่อนสมาชิกหรือยัง

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:32:47 PM »

แนะนำอย่างแรกเลยนะครับ 1. ลองเข้าที่ printer and fax แล้วลบ ปริ๊นเตอร์ทิ้ง แล้วเลือก add printer แล้วเลือกใส่ driver เองดูน่ะครับผม
ถ้ายังเป็นอีกให้ลองย้ายช่อง usb คอมดูนะครับ  ถ้ายังไม่หายให้ลองเปลี่ยนวินโด้ที่ใช้ลงดูนะครับ เพราะผมเคยเจออาการคล้ายๆแบบนี้ แต่พอ format เปลี่ยนแผ่นวินโด้ก้อใช้งานได้ปกติเลยครับผม
taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:04:39 PM »

ลองเปลี่ยนสาย USB ครับ ถ้าสายไม่ค่อยดีก็มีอาการอย่างนี้เหมือนกันครับ
อีกอย่างเขียนให้เข้าใจง่าย ๆ หน่อยก็ดีครับ อ่านแล้วปวดหัวเลย
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:11:30 AM »

วินโดว์มีปัญหาครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
Manu00 (♥)
member
*

คะแนน78

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:54:27 AM »

Cheesy ทุกท่าน  ตามที่ท่าน whitecrowว่ามา ในprinter and fax ไม่มีprinter พอผมเลือก add printer กะขึ้นตามภาพ ทำอะไรไม่ได้เลย  วินโด้ผมกะลองเปลี่ยนแล้วเริ่มจาก XP2-XP3-XS3_truefasterv5 เหมือนกันหมด ได้ไม่เกิน 3 วันtry!!
 ตอบท่าน drdr61♥ ผมลองลงXP SP3 กะเป็นเหมือนกันครับ  เอาเครื่องปริ้นไปลองกะคอมเพื่อนสามคน เป็นเหมือนกันหมด
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy ทุกท่านครับ

มนู โอวาท 142หมู่ 7 ต.เหล่ากวาง อ.โนนคูณ จ.ศรีสะเกษ Tel 085-3136405  # ;วันนี้ช่วยเพื่อนสมาชิกหรือยัง
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:50:06 AM »

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=89597.0
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:21:49 AM »

ไดร์เวอร์ปริ้น ไม่ทำงาน ลงถูกต้องไหมครับ หาไดร์เวอร์ตัวใหม่ครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
Manu00 (♥)
member
*

คะแนน78

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 04:35:29 PM »

ดีใจจัง ได้แล้วครับ  ทำให้ print Spooler อยู่ในสถานะStart และทำตามท่าน whitecrow แนะนำ แลัวไปตามนี้เลย
ข้อผิดพลาดนี้เกิดขึ้นเนื่องจากไม่ได้เริ่มบริการ Spooler หรือบริการ Spooler หยุดทำงาน เมื่อต้องการเริ่มบริการ Spooler ให้ทำตามขั้นตอนต่อไปนี้
1.   คลิกที่ เริ่ม แล้วคลิก แผงควบคุม
2.   คลิกสองครั้งที่ เครื่องมือในการดูแล แล้วคลิก บริการ
3.   คลิกสองครั้งที่บริการ Printer Spooler แล้วเปลี่ยนประเภทการเริ่มต้นเป็น อัตโนมัติ ซึ่งเป็นการตั้งค่าบริการ Spooler ให้เริ่มโดยอัตโนมัติเมื่อคุณเริ่มการทำงานของคอมพิวเตอร์ใหม่
4.   ถ้าคุณต้องการเริ่มบริการ Spooler ทันที ให้คลิกปุ่ม เริ่ม ภายใต้เขตข้อมูล สถานะการบริการ
แล้วจะลบไดว์เวอร์ได้ และะลงใหม่ได้ ใช้งานเครื่องปริ้นได้ตามปกติ   ดีใจจัง ขอบคุณทุกคำแนะนำครับท่าน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์