วิธีทำ cd rom ให้เล่นเพลง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 04:16:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำ cd rom ให้เล่นเพลง  (อ่าน 11549 ครั้ง)
mooele
member
*

คะแนน6

การลงมือทำคือสิ่งที่อยู่เหนือจินตนาการ

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 05:38:49 PM »

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันใหมครับ คือผมจะนำ cd rom มาเล่นชีดี และได้ทำชุดจ่ายไฟเสร็จแล้ว แต่มีปัญหาคือ
CDROMมันไม่ยอมเล่นไห้ พอเอาแผ่นเข้าทำท่าเหมื่อนจะอ่าน แต่มันกับเด้งออกมาเหมื่อนเดินไม่ทราบว่า
มีวิธีอย่างไรครับ เพราะเห็นเขาเอาไปติดรถยนตร์ก็ยังเล่นได้ครับ Cheesy

ทุกๆท่านคือครูเรา

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 06:19:16 PM »

cd rom ต้องเอารุ่นที่ มีปุ่ม play ครับถ้าไม่มีปุ่ม play จะใช้ไม่ได้ครับเดียวนี้ไม่มีขายแล้วครับ ผมเคยทำให้ลูกค้าเอาไปฟังในรถเยี่ยมครับ Tongue เศร้าจัง
mooele
member
*

คะแนน6

การลงมือทำคือสิ่งที่อยู่เหนือจินตนาการ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:47:54 PM »

ขอบคุณครับลุง ก็กะว่าจะทำใส่รถให้พ่อตานี่ละครับ (เพื่อจะต่อค่าดองใด้ถูกบ้าง ฮิฮิ) สงสัยต้องไปหาแถร้านของเก่าซะแล้ว
มีอีกเรื่องครับลุง คือผมเห็นเขาทำให้เล่นวีชีดีคาราโอเกะได้ด้วยนะครับ เห็นมีกล่องเล็กๆเท่ากับเครื่องฟ็อบปี่เอ นี่แหละ น่าจะเป็น
ตัวถอดรหัสสัญญานนะครับ วันนั้นรีบเลยไม่ได้สอบถามเจ้าของรถเขา ไม่ทราบว่าลุงพอจะทราบรายละเอียดใหมครับ
 Cheesy

น้องใหม่
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:54:35 PM »

เคยเห็นเขาขายครับ มีจอด้วย
เล่นจากซีดีรอม

เคยเห็นอาจารย์ที่โรงเรียนเขาทำ เขาบอกว่าที่ไต้ปริ้นจะมีเขียนบอก RF1 RF2  ประมาณนี้เหละครับจำไม่ได้
เดี่ยวจะลองไปถามดูอีกที
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 10:28:32 PM »

cd rom ต้องเอารุ่นที่ มีปุ่ม play ครับถ้าไม่มีปุ่ม play จะใช้ไม่ได้ครับเดียวนี้ไม่มีขายแล้วครับ ผมเคยทำให้ลูกค้าเอาไปฟังในรถเยี่ยมครับ Tongue เศร้าจัง
ขอบคุณครับลุง ก็กะว่าจะทำใส่รถให้พ่อตานี่ละครับ (เพื่อจะต่อค่าดองใด้ถูกบ้าง ฮิฮิ) สงสัยต้องไปหาแถร้านของเก่าซะแล้ว
มีอีกเรื่องครับลุง คือผมเห็นเขาทำให้เล่นวีชีดีคาราโอเกะได้ด้วยนะครับ เห็นมีกล่องเล็กๆเท่ากับเครื่องฟ็อบปี่เอ นี่แหละ น่าจะเป็น
ตัวถอดรหัสสัญญานนะครับ วันนั้นรีบเลยไม่ได้สอบถามเจ้าของรถเขา ไม่ทราบว่าลุงพอจะทราบรายละเอียดใหมครับ
 Cheesy
นั่นแหล่ะเขาเรียกว่า บรอดท์ แปลงวีซีดี ครับเดี๋ยวนี้ราคาถูก ยังกะอะไร แต่ต้องหา จุด RF ให้เจอก่อนนะครับถึงจะไปซื้อมา เรื่องแปลงมันง่ายครับฮิๆ หิว
mooele
member
*

คะแนน6

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 10:42:26 PM »

ขอบคุณมากครับ แต่ยังก็ต้องหา CD rom รุ่นที่ว่าให้ได้ก่อนได้ผลยังไงเดี๋ยวรายงานครับ Cheesy

taoybb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 11:22:38 PM »

ถ้ากรุงเทพก็ลองหาที่พันธุ์ทิพดูครับ(ประตูน้ำ) ได้ไปซื้อมาตัวละ 180บาทครับ แต่ดูให้ดีมีหลายราคาครับ ต่ำสุดก็180ครับ
noijungza-
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 04:42:09 AM »

แล้วบอร์ดแปลงวีซีดีหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ มีวิธีการต่อใช้งานไหมครับ
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:55:30 AM »

บรอดท์แปลง วีซีดี ที่ ห้างอมรสุราษฎร์มีขายเมื่อก่อนขาย บรอดท์ละ 680บาท มันเป็นบรอดท์แปลง วีซีดีรถแผงมันจะ
เล็กกว่า บรอดท์แปลงวีซีดี บ้านและ จะมี suply ของมันขายด้วยชุดละ 100บาทเรื่องการต่อใช้งานนั้น เอาไว้ให้หาของมาให้ครบ ก่อนแล้วค่อย
มาถามใหม่ครับ ผมว่าจะต้องมีผู้รู้ เป็นจำนวนมากครับที่จะให้ คำแนะนำในการต่อใช้งานครับ Tongue                 
stonguns♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน34

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:43:05 AM »

ไปดูที่นี้มีขาย  http://www.12by.com/shop/index.php?act=viewCat&catId=saleItems
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์