มาสร้าง Active Antena กันเถอะ

มาสร้าง Active Antena กันเถอะ

(1/1)

worathep-LSV team:
เป็นสายอากาศแบบใช้ Fet ได้เกนสูงดี 

prom jantapho:
Active Antena  คุณสมบัติเป็นอย่างไรบ้างครับท่าน worathep  :)

worathep-LSV team:
มันก็คือภาคขยายสัญญาณ RF(RF Amplifier) ธรรมดานี่ละครับ  ส่วนใหญ่จัดวงจรเป็น class C เพื่อเพิ่มกำลัง RF(RF Gain) ให้แรงขึ้นชั้นหนึ่งก่อน  ก่อนที่จะป้อนเข้า RF input ของเครื่องรับต่อไป  จะใช้เมื่อเครื่องรับอยู่ห่างเครื่องส่งมาก ตั้งเสาสูงแล้วก็ยังรับไม่ดีเท่าไร ก็เลยทำ active antena ดูดสัญญาณซะเลยครับ  แฮ่ะแฮ่ะๆๆๆๆ ท่าน prom จะทำขายไหม ผมหุ้นด้วยคน อิ อิ อิ อิ

>:( >:( :( ::) :-[ :-\ ;) ;)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ