อยากทราบราคา บุหรี่ เบียร์ ?
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:19:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคา บุหรี่ เบียร์ ?  (อ่าน 42391 ครั้ง)
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 08:37:17 AM »

เรียนถามข้อมูล  เชิงสุ่มสำรวจ สมาชิก

ราคาบุหรี่ ไทย กรองทิพย์ LM  Wonder /ซอง

ราคาเบยร์ สิงห์ ลีโอ ไฮเนเก้น กระป๊อง และ ขวด

จำหน่ายปลีก  ตามพื้นที่สมาชิก มีราคาเท่าไรกันบ้างครับ

ขอบคุณครับ 

สมาธิมี  ปัญญาเกิด

noi3535-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน565

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 03:59:59 PM »

ผมจำได้ว่า กรองทิพย์ 58 บาทอื่นๆไม่รู้เลย 

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 04:19:19 PM »

ผมรู้แค่................... 
กรองทิพย์ตอนนี้   58  บาท/ซอง   
Wonder ตอนนี้ 42 บาท/ซอง 
เบียร์ลีโอ ขวดละ  45 บาท  กระป๋องละ  25   บาท  ครับ
 wav!!  wav!!
changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 07:30:34 PM »

ที่บ้านนะ
กรองทิพย์-สายฝน 55-,  วันเดอร์เขียว-แดง  43, ช้างกระป๋อง 25- ช้างขวด 40
,ลีโอกระป๋อง 30 ลีโอขวด 45,หงษ์ทองแบน 105- หงษ์ทองกลม 185-
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 07:51:24 PM »

กรองทิพย์ปากพนัง 58 ครับ
   ...ขอบอกตรงๆว่าเบื่อหน่ายกับการบริหารด้านการเงินของรัฐบาลลูกผสมชุดนี้มากๆๆๆๆๆ ไม่มีน้ำยาอะไรเลย เก่งแต่กู้เงิน กับรีดภาษี ... ห่วยสิ้นดี.
  รัฐบาลชุดนี้ ผลาญงบเป็นว่าเล่นเพื่อเรียกประชานิยมเช่นแจกคนละ2000 ...ขึ้นเงินเดือนราชการ ...ซื้ออาวุธ..ฯลฯ ..เมื่อเงินไม่พอใช้ ง่ายที่สุดคือขึ้นภาษีไง ง่ายดี
      .... ภาษีเหล้า-บุหรี่-กาแฟง่ายที่สุด ไร้คนต่อต้าน เพราะคนซื้อคือคนบาป ไม่มีปาก ไม่มีเสียงมาต่อต้านร้องทุกข์ให้ใครฟัง ผมเองก็สูบบุหรี่ แต่ไม่ดื่มเหล้า ..ผมเองก็เป็นคนชั่ว-คนบาปคนหนึ่งในสังคมไทย ต่างกับพวกรัฐบาลคุณคนดีของสังคมที่ไม่กินเหล้า กินบุหรี่ ..กินแต่เงิน..

... ผมว่าไปขึ้นภาษีรถนั่งCC สูงๆหรือคันละเกินล้านบาทไม่ดีกว่าหรือ หรือว่าพวกคุณรัฐบาลกลัวการเสียภาษีรถของพวกคุณ  HAPPY2!!

...อ้อ ...คุณอภิสิทธิ์รู้ไหมว่าคะแนนเสียงของคนบาป มีหลายสิบล้านเสียงนะ ที่ไม่เห็นด้วยกับแนวทางรีดภาษีของคุณ ..หรือว่ารัฐบาลชุดนี้หาเงินเป็นโดยรีดภาษีจากคนไทยด้วยกันเป็นเพียงอย่างเดียว ..สงสัยต่อไปคงเตรียมรีดภาษีอย่างอื่นต่อไปอีกเป็นแน่แท้ ..ทำอย่างนี้ ใครๆก็มาเป็นรัฐบาลได้นะ  ไม่เอา

ที่แน่ๆ เลือกตั้งสมัยหน้า ผมจะไม่เลือกพรรคคุณ แน่นอน ...จากเสียงคนบาป 1 คะแนนเสียง... คนเล็กๆในสังคมใหญ่ๆของพวกคุณ เคยเอาใจช่วยพรรคคุณ แต่ตอนนี้เบื่อหน่ายแล้วครับ ไม่เอา 
AE01
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน67

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:49:27 PM »

เห็นด้วยครับ แจกเงินเพื่อหวังหาเสียงสมัยหน้า พอเงินหมดก็หันมาเก็บภาษี ไม่เอา ไม่เอา ไม่เอา ไม่เอา
e21fnw-LSV team♥
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:44:51 PM »

อันดับแรก  ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ  wav!!

ยินดีที่ให้ได้ระบายกันครับ ฮิ ๆ

แน่นอน หน่อมแน๊ม แจก ๆ ๆ กู้ ๆ ๆ รีด ๆ ๆ  เขาละครับ  ถ้าจำไม่ผิดรีดภาษีบุหรี่คราวนี้ถือว่าสูงสุดเลยนะครับ

รัฐบวย โรงงาน  พ่อค้า ได้ประโยชน์ กำไรมหาศาล คิดดูเล่น ๆ แล้วกัน   ผลก็มาตกอยู่กับคนเสพ   งง

กล่าวคำโง่ ๆ ว่ารีดภาษีแพง ๆ สิดี  มันจะได้ไม่ดูด  มันจะได้ไม่ดื่ม  เอาเงินภาษีมารักษาตอนใกล้ตายไง  ตามหลัก ตามธรรม การทำเช่นนี้ถือว่าเป็นสังคมบาป

ผมไม่ชอบมาก ๆ เลย

นิทานสังคมไทย  รัฐออกหวย พ่อแม่เล่นหวย  หาเงินได้เข้ารัฐอ้างว่าหวยเพื่อชาติ   ส่งลูกเรียนโรงเรียนสลากกินแบ่งรัฐบาลอุปถัมภ์ 

และอีกหลาย ๆ อย่างไม่ว่าบุหรี่ เหล้า  เบียร์ สร้างโรงเรียน แจกผ้าห่ม ทุนการศึกษา  ที่ทำทีทำเอาหน้า ลดแรงเสียดทานทางสังคม หาประโยชน์ใส่ตน

กลายเป็นสังคมบาป  ไปโดยไม่สำเหนียกกันเลย

อ้าว... อ.ครับ เขาว่า ปชป. เป็นพรรคน้ำดีที่มีเหลือในแผ่นดิน ตอนนี้แล้วนะครับ

ไม่เลือกเขา  จะไปเลือกพรรคใคร 

เกือบลืมสิ่งเสพติดเลิกได้เป็นดีครับ  อ.

ผมส่งปู่ผมไป หาหมอประจำด้วย  โรคถุงลมโป่งพอง  แกมาเลิกได้ตอนสายเสียแล้ว  ปอดเหลือนิ๊ดเดียว

สุดท้ายแกมาเสียชีวิตระหว่างทาง นำส่ง รพ.  เศร้าจัง 

ขู่นะเนี่ย ฮิ ๆ แฮ่ ๆ  ขอบคุณ

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:09:25 AM »

ในพรรคปชป.มีคนดีเหลือเพียงกี่คน ?
   ... ที่เหลือก็เล่นการเมืองแบบน้ำเน่า มีโอกาสก็โกงกินเหมือนกัน ..ผมกลับมาภาคใต้มีข้อมูลเชิงลึกมากมาย ..ตราบใดที่เรายังเล่นการเมืองแบบเก่าๆ ... ประชาชนจะมีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นจริงๆได้อย่างไรครับ  ไม่เอา HAPPY2!!

....ผมไม่สนับสนุนรัฐบาลใดก็ตามที่เข้ามาบริหารบ้านเมืองแล้วเงินไม่พอใช้ ก็หันมารีดภาษีกับคนไทยด้วยกัน ไม่ว่ารีดภาษีอะไรก็ตาม เพราะบ่งบอกถึงความไร้น้ำยาในการบริหารการเงิน เท่ากับโยนบาปรีดเลือดกับปู ...หากเดินแผนงานอยู่อย่างนี้ ปชป.ก็เป็นแค่เครื่องมือให้คนบางคนเข้ามาแสวงอำนาจ สมัยหน้าอาจตกกระป๋องก็ได้  Sad

...ลืมบอกไป ..ขึ้นภาษีบุหรีคราวนี้ผมเองก็ไม่เดือดร้อน เพราะหันมาสูบบุหรีใบจากกับชาวบ้านแถวๆนี้ ..อร่อย+ประหยัดกว่ากันตั้งเยอะ อิๆ  เยี่ยมมาก
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:42:55 AM »

อ้างจาก: ช่างเล็กๆ(LSV)
ผมไม่สนับสนุนรัฐบาลใดก็ตามที่เข้ามาบริหารบ้านเมืองแล้วเงินไม่พอใช้ ก็หันมารีดภาษีกับคนไทยด้วยกัน ไม่ว่ารีดภาษีอะไรก็ตาม เพราะบ่งบอกถึงความไร้น้ำยา
เอาแน่  เอาแน่  เยี่ยมมาก Lips Sealed 
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:53:23 AM »

ยังไม่ทันขึ้นเสือกบอกว่าจะขึ้นพ่อค้ามันก็ขึ้นก่อนเลย ตอนนี้ถ้าไปซื้อที่7/11หรือร้านจิฟฟี่กรองทิพยัง45บาทครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
tu2522-LSVteam♥
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:45:43 AM »

ขอนแก่น  Wonder ขนาดแพ็ค 10 ซอง  380 บาท   
ออกไปซื้อ มาเมื่อกี้      จะซื้อทีละซอง ไม่ไหวแพง  ไม่เอา
TLE.
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:49:37 AM »

อยากจะให้ขึ้น  มากกว่านี้ อีก 2-3เท่าอีกเลยครับ   Cool  เห็นด้วยคนครับ  ที่ขึ้น  มา     Lips Sealed

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 08:05:24 AM »

oh:God  เพิ่งรู้ครับว่า บุหรี่แพง ขนาดนี้ ถือว่าผมโชคดีหรือเปล่าที่ไม่ดูดบุหรี่
              ไม่รู้ว่ามันดีไม่ดียังไงนะครับ เพราะไม่สูบจริงๆ ตอนเด็กครูเคยสอนว่ามันไม่ดี
            ก็เลยไม่ได้แตะมันเลย แต่อีกใจก็ไม่เชื่อครูหรอก เพราะเห็นเขาสูบกันเยอะแยะ
            ถ้าไม่ดีแล้วเขาจะสูบทำไม  ก็ไม่ใช่ว่าเขาจะโง่ คนมีระดับเขายังคาบไ..์ กันเลย
             แต่คุณพ่อ กับคุณตานี่สิ สูบมา จนอายุ40-50  อยู่ดีๆก็เลิกสูบ เฉยเลย
อ้าว แบบนี้ก็งงไปใหญ่  ถ้าดีแล้วจะเลิกทำไม  ถามไปถามมา สรุปว่ามันแพงกว่าค่ากับข้าวที่บ้าน เลยต้องเลิก
ไม่รู้สิ แพงหรือไม่แพง ผมก็ไม่ค่อยเดือดร้อน  เช่นกันเลย คุยเรื่องน้ำมันแพง กับพวกที่ปั่นจักรยาน
เขาเกาหัว แล้วก็บอกไม่รู้สิ ไม่ได้ฟํงข่าว แล้วปั่นจักรยาน ไปเฉยเลย  เออแฮะ สงสัยเขาจะไม่เดือดร้อนกันจริงๆ

ลด ละ เลิก ในกิเลสทั้งปวง คือ หนทาง พ้นทุกข์  ก็ไม่รู้อีกนั่นแหละว่าอะไรคือ กิเลส  เฮ้อ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:48:12 PM »

บ่นด้วยคนครับ
ในประเทศเรามีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย คนที่ไม่เห็นด้วยคือคนที่บริโภคอยู่ คนที่เห็นด้วยคือไม่บริโภคหรือใช้น้อย
สมมุตว่าเลิกกันหมด ไม่มีคนสูบุหรี่ ไม่มีคนดื่มสุรา ไม่มีคนบาป ที่จริงไม่รู้ว่าบาปแน่หรือเปล่า คนไหนสูบก็ปอดพัง
คนไหนดื่มสุราก็ตับแข็ง ยู อาร์ ว็อท ยู อีท "ใครกินอะไรก็ได้สิ่งนั้น" ถ้าไม่มีบาปจริงๆแล้วรัฐบาลคงต้องหันมาหาตังค์
กับคนที่ถือศีลอย่างท่านด็อกเตอร์ๆ61 และอย่างผมซึ่งพยายามไม่มีรายจ่ายฟุ่มเฟือย แต่ก็ต้องเสียมูลค่าเพิ่ม 7% ที่จริง
7%,มันรั่วไหลมันเป็นช่องทางทำมาหากินของสรรพกร รัฐหันมาสนใจหน่อยก็ไม่ต้องมาหาเงินเพิ่มที่อื่นเลยมันเหลือเฟือ
มากมายมหาศาล ทุกวันนี้พอบอกเอาใบเสร็จร้านก็เพิ่มอีก 7% เลยไม่มีใครอยากได้ใบเสร็จ ในความเป็นจริงทุกร้านได้
บวกไว้แล้ว ไม่มีร้านไหนแบกรับภาษีไว้เอง ที่ไม่อยากออกใบเสร็จเพราะมันไปฟ้องที่ยอดขายรวมทำให้หลบภาษีกำไร
สุทธิไม่ได้ จึงบวกอีกเพื่อไม่ให้ขอ จึงเป็นช่องทางร่ำรวยของสรรพกรผู้ตรวจสต็อกตามร้านค้าใช้วิธีต่อรองไม่ต้องตรวจนับ
(ประเมิน) เมืองที่เขาเป็นต้นแบบภาษีมูลค่าเพิ่มเขาให้ทุกคนสามารถออกใบเสร็จได้ทุกคนไม่ว่าจะขายอะไรเก่าใหม่ แล้ว
เอาใบเสร็จที่ออกไปหักลบกับใบเสร็จที่ได้ซื้อของมา ส่วนเกินของภาษีที่หักแล้วก็นำส่งรัฐบาล ทำหน้าที่พลเมืองกันทุก
คน เวลาไม่ชอบรัฐบาลก็ออกมาไล่ได้เต็มปากเต็มคำ ไม่ต้องเป็นอีแอบ เสียกันทุกคนและเสมอภาพ ระบบที่ดีๆไม่ได้ก็อปปี้มา
เอาแต่ที่มีช่องโหว่มาไว้แบ่งกันกิน Huh? เศร้าจังไม่สงวนสิทธิถ้ารัฐบาลจะใช้ระบบนี้ เยี่ยมมาก 

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์