sony kv-xa25p52A
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 04, 2024, 05:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sony kv-xa25p52A  (อ่าน 4867 ครั้ง)
preechar
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 10:11:09 AM »

Coolอาการเปิดเครื่องมารับภาพและช่องได้ปกติแต่จอเป็นสีฟ้าทั้งจอ(แบบม่านสีฟ้า)เหมือนแผง RGB เสียหรือหลวม อะไรแบบเนี้ย  ผมเลยย้ำบัดกรีเสร็จ  และวัดไฟ RGB ดูปกติ ลองเปิดดูเป็นเหมือนเดิมงงครับที่นี้วงจรก็ไม่มีหันซ้าย หันขวาไม่รู้จะทำยังไงก็เลยลองหมุน VR  สกรีน ข้าง FBT ไปทางขวาดูปรากฏว่าเครื่องตัดครับ ลองเปิดเครื่องดูใหม่หมุน  VR  สกรีนกลับมาทางซ้ายภาพค่อยๆ ดีขึ้นครับจนเป็นปกติจึงเกิดเป็นปัญหาคาใจผมว่าเป็นเพราะอะไรครับอยากถามท่านอาจารย์ และพี่ๆเพื่อนๆที่มากด้วยประสบการณ์ช่วยอธิบายปัญหาในจุดนี้ให้ผมหายงงหน่อยครับ หรือเป็นเพราะ FBT เสีย หรือมี R วงจร ABL ครับ โดยเฉพาะพี่ที่ฝากเครื่องผมไว้ต้องตอบด้วยนะครับ Tongue Grin Huh?

อาชีพอิสระ
member
*

คะแนน328

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 10:34:44 AM »

เวลาเป็นสีฟ้ามีเส้นขึ้นหรือเปล่า
preechar
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:51:25 PM »

ไม่มีครับเป็นสีฟ้าอย่างเดียวหรือผมสังเกตไม่เห็นหรือเปล่าไม่รู้นะครับเพราะพึ่งซ่อมเมื่อคืน   ถ้าส่งเครื่องให้ลูกค้าไม่รู้ว่าจะกลับมาอีกหรือเปล่า อยากทราบสาเหตุที่เสียจริงๆครับจะได้เปลี่ยนอะไหล่ที่เสีย
BMW
วีไอพี
member

คะแนน25

ทานตะวัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 12:54:48 PM »

ไอ้ที่ว่าปกติเนี่ย มันดีภาพเสียงเหมือนเดิมหรือเปล่า   ถ้าใช้ได้เดี่ยวกับไปเลี้ยงแป๊ะชุน 2ขวดก็เมากลิ้งแล้ว
preechar
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 01:35:04 PM »

ปกติทุกอย่างแต่ปกติแบบงงๆงะเพราะเมาแปะชุน 3 ขวด
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 02:46:39 PM »

อาการจอเริ่มเสรื่อมครับ ไม่ต้อง งงเช็ค IKสีน้ำเงินได้น้อย มันจึงพยายามจ่ายสีน้ำเงินให้ได้ เลยเกิดอาการนี้  อีกหน่อยก็จะกลับมา อาการสีน้ำเงินไม่ออก หรืออาการไม่มีแสง จะเป็นได้2อาการแล้วแต่ว่ารุ่นไหน จัดวงจรอย่างไร

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
preechar
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 03:19:05 PM »

Cheesyขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ เวลาส่งเครื่องคืนลูกค้าจะได้เคลียกับเขาก่อนจะได้ไม่เจ็บตัวที่หลัง Wink Cheesy Cheesy Cheesy
BMW
วีไอพี
member

คะแนน25

ทานตะวัน

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:11:53 PM »

เอ....เครื่องนี้เจ้าของบอกว่า ไม่น่าเกิน  3 ปีนะครับ Roll Eyes
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์