้้เมนบอร์ดเสีย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 02, 2024, 12:29:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ้้เมนบอร์ดเสีย  (อ่าน 4655 ครั้ง)
hs3ldy
วีไอพี
member

คะแนน11

มนุษย์ต่างดาว

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 03:18:02 PM »

มีสาเหตุใดบ้างที่ทำให้เมนบอร์ดเสีย

tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 03:44:51 PM »

มากมาย หลายสาเหตุครับ เช่น เสียบสายผิด เสียบ การ์ด ไม่ถูกต้อง อุปกรณ์ที่นำมาต่อเสีย แตก หัก ปริ้น ขาด การช๊อต ลัดวงจร 9ลต9 Wink Wink Wink

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
hs3ldy
วีไอพี
member

คะแนน11

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:03:59 PM »

คือเล่นอยู่ที่บ้านดีๆให้ช่างเอาไปใสแรมใหม่เขาบอกว่าเนมบอร์เสียหรือว่าเป็นที่แรมทำให้แรมเสีย
sawai
วีไอพี
member

คะแนน95

ขยันอดทน ทำงาน ทำงาน หาเงิน สำหรับครอบครัว

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:45:32 PM »

คือเล่นอยู่ที่บ้านดีๆให้ช่างเอาไปใสแรมใหม่เขาบอกว่าเนมบอร์เสียหรือว่าเป็นที่แรมทำให้แรมเสีย
Angry งง ๆๆครับเปลี่ยนแรมแล้วบอร์ดเสีย เป็นไปได้อย่างไรครับ ถ้าแรมเป็นคนละชนิดมันก็ใส่กันไม่ได้อยู่แล้ว เข้ากันไม่ได้ ถ้าบัสไม่ตรงกันที่เจอมันจะบลูสกรีน หรือเครื่องค้างเลยถอดแรมออกตัวหนึ่งใช้ได้ ที่ว่าบอร์ดเสีย น่าจะมาจากสาเหตุอื่นมากกว่า ถามช่างให้แน่ใจครับ

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:53:37 PM »

เปลี่ยนช่างใหม่ครับ 

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
hs3ldy
วีไอพี
member

คะแนน11

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 05:16:56 PM »

เปลี่ยนช่างใหม่ผมก็คิดเช่นนั้น
tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:35:29 AM »

ผมว่าช่าง เปลี่ยนแรม แบบนี้ เราเปลี่ยนเองดีกว่าอีกครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
ko999
member
*

คะแนน5

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 10:58:01 PM »

แรมรุ่นใหม่ DDR บางตัว ต้องการไฟ 2.6V ในขณะที่ เฟต จ่ายได้แค่ 1.8 ตอนแรกอาจใช้ได้ แต่ใช้ไปสักพัก เฟตช๊อตครับ โดยเฉพาะ ช็อคเก็ต 462 เจอหลายตัวแล้วครับ
NUM Bangkok
วีไอพี
member

คะแนน3

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 11:21:37 PM »

ขอฟันธงอีกคนครับ "เปลี่ยนช่าง"ผมว่ามันซี้ซั้ว

เพราะสังคม....ประเมินค่า....ที่จนรวย
คนจึงสร้าง.......เปลือกสวย....ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า............ที่ภายใน
คนจะสร้าง.......แต่จิตใจ........ที่งดงาม
tarumii
member
*

คะแนน7

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 02:21:13 PM »

ผมว่าช่างที่เปลี่ยนให้มั่วมากกว่าครับ เมื่อวานลูกค้าเอาเครื่องมาให้ลงวินโดว์ให้ใหม่บอกว่าเอาเครื่องไปให้ช่างที่อื่นลงเพลงให้แต่กลับมาที่บ้านบูตเครื่องไม่ได้ แต่พอเปิดฝาเครื่องมา โอ้...จอร์ชอะไรกันนี้ ไม่อยากจะบอกว่าสายแพร HDD ใหม่ ที่หัวเสียบมันหักไปแล้วครับท่าน แต่ยังเหลืออีกหัวนึง แถมยังไม่เสียบสายแพรให้ลูกค้าเลยครับ ถามลูกค้าว่าซื้อมาเคยซ่อมไหม ลูกค้าตอบว่าไม่ครับ เพิ่งจะเสียเมื่อเอาเพลงไปลงนี่แหละ ผมเลยบอกว่าช่างที่เอาเพลงลงให้อ่ะครับ ใจร้อนจังนะกลัวไม่ได้เงินจริง
"ลูกค้าคือพระเจ้าครับ" Grin Grin Grin
SB_ELEC
member
*

คะแนน2

ช่างสุรินทร์เหลา

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 03:41:47 PM »

ช่าง..พลาดทำเสียเองซะมากว่า..มาโทษ RAM ถ้าช่างจริงเขารู้อยูแล้วบอร์ดไหนใช้แรมอะไร

วันนี้คุณทำอะไรดีๆเพื่อสังคมแล้วหรือยัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์