ถามเรื่องกระแสa ต่อการเติมน้ำยาของคอนเดนซิ่ง ของ9000btu หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 03:59:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกระแสa ต่อการเติมน้ำยาของคอนเดนซิ่ง ของ9000btu หน่อยครับ  (อ่าน 3587 ครั้ง)
ping666
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 06:27:45 PM »

1.  ขอถามหน่อยครับว่า ต้องเติมน้ำยาแอร์ 22 เพิ่มอีกหรือป่าว
กระแส a หรือw ที่เขียนไว้บน คอนเดนซิ่ง  มันเขียนไว่ว่า กิน  3.9a   640w

แต่ตอนที่ช่างมาทำ ตอนเติมน้ำยา แล้วลองเดินคอม
แล้วเอาคลิปแอม   วัด สายไฟที่เลี้ยงคอมแอร์กับ+พัดลมระบายความร้อน  เค้าเติมให้ ที่กระแส 3.4a

แบบนี้ต้องเติมเพิ่มอีกหน่อยปะครับ ให้กระแส กิน3.9

-----------------------------------------------
2. ข้อที่2 จริงหรือป่าว ครับที่ว่าเติมน้ำยาเยอะๆแล้วจะเย็นกว่าเก่าและก็ กินไฟกว่ามาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก

ปล.ที่ทำนั้นเป็น ชิลเลอร์เลี้ยงปลาทะเลนะครับบคอนเย็นที่ใช้ เป็นคอย ไทเทเนียม

ขอบพระคุณมากๆๆครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ping666
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 01:27:37 AM »

ไม่มีพี่ๆคนไหนตอบเลย อิอิ
srithaimax ♥1,510
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน262

ลูกอีสาน หลานย่าโม

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:27:33 AM »

การเติมน้ำยาแอร์ แล้วกินกระแสต่ำกว่าแผ่นป้าย เป็นเรื่องดีครับไม่จำเป็นต้องให้กระแสเท่าแผ่นป้ายครับ  แต่ความเย็นต้องได้ด้วย  ส่วนการที่เติมน้ำยาเยอะๆแล้วจะเย็นกว่าเก่า อันนี้ไม่ใช่นะครับ  การเติมน้ำยาต้องให้ได้ตามเกณฑ์ ครับ   เติมน้อยเกินไปก็ไม่เย็น  เติมมากเกินไปก็ไม่เย็นแถมยังทำให้คอมพังเร็วด้วยครับ เนื่องจากคอมจะทำงานหนักขึ้น และกินกระแสมากขึ้น  ร้อนมากขึ้น 

คิดดี  ทำดี   ย่อมได้รับสิ่งดีๆ
Suchat  sriwicha  โทร D tac  0869486776  6หมู่3 บ้านน้ำบ่า(สระวัด)  ต.ดอนตะหนิน อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา 30120
....ผมไม่รู้ทุกเรื่อง.....
benzservice
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 07:06:15 PM »

การเติมน้ำยาแอร์ แล้วกินกระแสต่ำกว่าแผ่นป้าย เป็นเรื่องดีครับไม่จำเป็นต้องให้กระแสเท่าแผ่นป้ายครับ  แต่ความเย็นต้องได้ด้วย  ส่วนการที่เติมน้ำยาเยอะๆแล้วจะเย็นกว่าเก่า อันนี้ไม่ใช่นะครับ  การเติมน้ำยาต้องให้ได้ตามเกณฑ์ ครับ   เติมน้อยเกินไปก็ไม่เย็น  เติมมากเกินไปก็ไม่เย็นแถมยังทำให้คอมพังเร็วด้วยครับ เนื่องจากคอมจะทำงานหนักขึ้น และกินกระแสมากขึ้น  ร้อนมากขึ้น 
ถู้กต้องครับท่น เยี่ยมมาก
sawasd2009
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 08:24:03 PM »

ระบบการทำความเย็นจะมีระบบการทำงานเหมือน ๆกันครับ ที่พี่เขาบอกไว้นั้นถูกแล้วจำไปใช้งานได้ครับ
ping666
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:10:03 PM »

ขอบพระคุณมากๆเลยครับบ ขอบคุณ ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์