poweramp skg รุ่น av 329 ไม่มีเสียง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 12, 2024, 10:31:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: poweramp skg รุ่น av 329 ไม่มีเสียง  (อ่าน 4187 ครั้ง)
som
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 03:25:39 PM »

เพาเวอร์ เอส เค จี ไม่มีเสียงออก ได้ใช้มิเตอร์ไล่สัญญานก็มีเสียงออกลำโพงนะครับได้เปลียน amp  เบอร์ tda2003   ไป2 ตัวก็ยังไม่มีเสียง เวลาเสียบเครื่องซีดีเข้าไปเปิดขึ้นมาก็จะมีเสียงอือตลอด

tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 09:07:18 PM »

เราต้องแยกก่อนครับ ว่ามันเสีย ที่power amp หรือ PRE ครับจะได้ช่อมไม่หลงทางครับ  ให้หา ณIN putของ power amp แล้วลอยดูครับ ว่ามีเสียงออกหรือเปล่า ถาไม่มีใช้นื้วแตะ อินพุต ต้องมีเสียง จากนั้นลองป้อน สัญญาณเสียงดูครับ หากดังปกติ ก็ไปซ่อม PER ครับ โชคดีครับ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์