vcd จีนแดง ไม่อ่านแผ่นเป็นรอย แต่แผ่นนั้นไปเล่นกับเครื่องอืนได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 05:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: vcd จีนแดง ไม่อ่านแผ่นเป็นรอย แต่แผ่นนั้นไปเล่นกับเครื่องอืนได้  (อ่าน 2509 ครั้ง)
SAKCHAI30
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:50:50 AM »

vcd จีนแดง ไม่อ่านแผ่นที่เป็นรอย แต่แผ่นนั้นไปเล่นกับเครื่องอื่นได้ อยากจะทราบว่าเสียที่อะไร หัวอ่านก็เปลี่ยนแล้ว  และเริ่มตรวจเช็คอย่างไร  แต่มีไอซี ตัวหนึ่งร้อนมาก มือจับแทบไหม่ได้ เป็นไอซีเบอร์    SPCA702A
                             0239
                      MMFLK7

ไอซีตัวนี้ร้อนมาก   ถ้าต้องเปลี่ยนมันจะมีขายไหมครับ  ขอบคุณครับ

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:23:15 AM »

vcd จีนแดง ไม่อ่านแผ่นที่เป็นรอย แต่แผ่นนั้นไปเล่นกับเครื่องอื่นได้ อยากจะทราบว่าเสียที่อะไร หัวอ่านก็เปลี่ยนแล้ว  และเริ่มตรวจเช็คอย่างไร  แต่มีไอซี ตัวหนึ่งร้อนมาก มือจับแทบไหม่ได้ เป็นไอซีเบอร์    SPCA702A
                             0239
                      MMFLK7
             ไอซีตัวนี้ร้อนมาก   ถ้าต้องเปลี่ยนมันจะมีขายไหมครับ  ขอบคุณครับ

ในความคิดผมอยากให้ท่าลองเอาพัดลมตัวเล็กๆเป่าทีไอซีดูก่อบว่า  เครื่องสามารถอ่านได้หรือเปล่า  แต่หากว่าจเปลี่ยนไอซีตัวที่ว่า
ท่านต้องเช็คไฟว่าเรียบดีหรือเปล่าด้วยครับ  ราคาค่าของวกับค่าแรงอาจจะซื้อเครื่องใหม่ได้แล้ว  ในส่วนนี้ท่านต้องพิจารณาด้วย

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 03:10:21 PM »

ปรับ VR ดูซักนิด ถ้าไม่ได้ เปลี่ยนหัว ครับ  Wink Wink

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:28:57 PM »

Wink  Lips Sealed  Tongue

อ้างถึง
วิธีการปรับหัวอ่าน CD

1.ให้ใช้สายของมิเตอร์จับไปที่ขา 1 กับขา 2 ( ด้านซ้ายมือเป็นขา 1 ขาทางด้านบนเป็นขา 2 ขาทางด้านขวาสุดเป็นขา 3

เมื่อเราหันหน้าเข้าหาVR )

2. เวลาปรับให้ปรับทวนเข็มนาฬิกา

3. เมื่อปรับแล้วค่าที่ได้จะต้องไม่น้อยกว่า 800 โอห์ม ถึง 1.2 K โอห์ม

4. ถ้าเป็นค่ามาตราฐานจะอยู่ที่ 1.2k โอห์ม ครับ  Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์