ถามเรื่องขาตั้ง จานดาวเทียมยาวสุดกี่ฟุต
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 10:44:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องขาตั้ง จานดาวเทียมยาวสุดกี่ฟุต  (อ่าน 3243 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 05:13:30 PM »

พอดีกะจะติดจานดาวเทียม หลังบ้าน
ครับ บ้านเป็น ทาวเฮ้าว์
ทีนี้ไม่อยากติดที่กำแพงหรือหลังคา
 ผมมีที่ว่างหลังบ้าน วันนี้ไปวัดกำแพงหลังบ้านดู มันสูงจากพื้น
ประมาณ 6 ฟุตกว่านิดๆ
ผมเลยอยากรู้ว่ามีขาตั้งจานดาวเทียม
ที่สูงสุดกี่ฟุตครับ อยากได้ซัก 7ฟุต
เพื่อการมูฟด้วย
 ที่ติดข้างล่างเพราะว่าหลังบ้านว่างไม่มีอะไรบัง แล้ว
มุมการมูฟจากตะวันตกไปตะวันออก มันไม่มีอะไรบังด้วย

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 08:47:06 PM »

อยากได้ซัก 7 ฟุต

หาเหล็กท่อมาเชื่อมเอง  หรือ เขียนแบบสั่งเขาทำครับ   

ความยาวขนาดนี้ หน้าจาน 6 ฟุต   ควรมีเสาค้ำด้วยจะดีมาก

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 02:22:23 PM »

แล้วถ้าติดกับ ข้างฝาบ้าน ทาวเฮ้านี่ มันจะโค่นไหมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์