ลง win xp เสร็จ ต่อด้วยลง office restart office หาย ผู้รู้ช่วยด้วย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 10:35:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลง win xp เสร็จ ต่อด้วยลง office restart office หาย ผู้รู้ช่วยด้วย  (อ่าน 1788 ครั้ง)
Wichai Nantawong
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 09:36:53 PM »

คือว่าผมลง win xp เส็จแล้วและต่อด้วยลง office  จากนั้นคลิก start All Programs จะมี office อยู่ที่ All programs
ตามปกติ แต่พอ restart เครื่องใหม่ Programs office กลับไม่มีอยู่ใน All programs อีกเลย แต่ใน Control Panal
ก็ยังมี programs office อยู่ สาเหตุเกิดจากอะไรครับท่าน ช่วยชี้แนะคนรู้น้อยด้วยครับ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:31:36 PM »

ได้ไปลงแบบปรับเลือกเองหรือเปล่า (ลองลงรีแพซ้ำอีกรอบดูก่อนครับ ไม่ก็ถอดแล้วติดตั้งใหม่)
หรือไม่ถ้าในเครื่องมี ก็ไปสร้างเมนูเพิ่มเติมใน \Start Menu\Programs เอาครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์