มินิ pana SA-VK800 ผู้รู้ตอบด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 21, 2024, 11:39:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มินิ pana SA-VK800 ผู้รู้ตอบด้วยครับ  (อ่าน 2426 ครั้ง)
lapazthai
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 07:55:08 PM »

มินิคอมโป พานา Sa-vk800 อ่านแผ่นซีดี มาสเตอรืได้ แต่เวลาเปิดแผ่น ซีดีอาร์ ได้ไม่ถึง 10  นาที ก่อตัดอะครับบบ  รออีกสัก 30 นาที จะเริ่มอ่านได้

ละเสียงซ้าย-ขวา ก่อดังไม่เท่ากันอะครับ  ผู้รู้แนะนำด้วยครับ  หรือถ้ามีวงจร ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ    ผมสงสัยหัวเสียปะครับบ ละราคารุ่นนี้ประมาณเท่าไรครับ?? ไม่เอา  เศร้าจัง

OuPAT14
member
*

คะแนน1

kaoaniclub@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2008, 11:24:22 AM »

ขออนุญาติครับแสดงความคิดเห็นครับ 
สำหรับกรณีแผ่นแท้อ่านได้ แผ่นก๊อป(CD-R)อ่านได้ไม่ดี แบบนี้ ท่านต้องลองแยกให้ออกก่อนครับว่า แผ่นเสีย หรือเป็นที่เครื่อง ฉงน
โดยการลองจากแผ่นหลาย ๆ แบบก่อน เช่น CD VCD ก๊อป แท้ เอามาลองดูแล้วสรุปให้ได้ก่อนครับ ว่าผิดปกติที่ส่วนใด ?   

... แต่ถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะไม่เอาพวกแผ่น CD-R มาเป็นมาตรฐานครับ เพราะแผ่นพวกนี้จะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับการไรท์ และคุณภาพของวัสดุที่ทำแผ่นด้วยครับ
ซึ่งเราก็ไม่อาจจะรู้ได้ว่าแผ่นของเขาทำมาแบบใด  ไม่เอา

ส่วนเรื่องเสียงถ้าไม่ได้เป็นที่ฟังค์ชั่น...  คงต้องขอข้อมูลมากกว่านี้นะครับ

lapazthai
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:53:51 PM »

ขอบคุณครับ แต่ผมอยากได้วงจรด้วยครับ มีใครแนะนำหน่อยดิครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์