เลือกรุ่นไหนดีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 18, 2024, 01:00:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 3127 ครั้ง)
ball.design
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 04:09:59 PM »

ระหว่างacerกับcompaqรุ่นไหนน่าใช้และทนกว่ากันครับ

chincom
member
*

คะแนน8

รับซ่อมเมนบอร์ด pc/notebook

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 01:44:38 PM »

BENQ ครับไม่ต้องสงสัย ดีกว่า2รุ่นที่กล่าวมา ราคาใกล้เคียงกัน
tao
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 11:00:03 AM »

555 Benq เพื่อนผมเพิ่ง สาปส่งไปเอง
และผม ก็เคยใช้มาครับ

อย่าเอารุ่น ที่ใช้ VGA ตระกูล 8000 ของ Nvidia ล่ะ
มันมีปัญหา Heat Cycle ครับ
คือ บทจะพัง ก็ ฉึบ... พังทันที  เป็นกันทั่วโลกครับ

สำคัญว่า คุณ เอาคอม มาใช้อะไรเป็นหลัก
จากนั้นค่อยมา พิจารณาอีกที

ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบหรอกครับ

Compaq ผมก็ไม่แนะนำนะ
acer เพื่อนผมก็เป็นช่างใน 1000ทิปอยู่
2 ยี่ห้อนี้ สเปกเย้ายวนใจ แต่ คุณภาพ การออกแบบต่างๆ ตอนซื้อ คุณต้องดูละเอียดๆ นะครับ

ไม่ลองมองดู ของ Dell , Asus , Lenovo  , Fujisu  หรือครับ
sinthuwat
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 06:21:00 PM »

ผมเคยใช้ Acer จำรุ่นไม่ได้แล้วซื้อเมื่อ 4 ปีที่แล้ว เปิดเครื่องทิ้งไว้ประมาณ 3-4 ชั่วโมง จะมีเสียงดัง ต๊อดๆ ออกลำโพงตลอดเลย ต้องเปลี่ยนบอร์ด 3 ครั้งถึงจะหายครับ
เข้าศูนย์รอบอร์ดเกือบเดือนครับแต่ละครั้ง แต่เอาเครื่องมาใช้งานก่อนรอบอร์ด เขาต้องสั่งจากต่างประเทศว่างั้น อาการนี้เป็นเยอะ แต่รุ่นใหม่ๆไม่รู้ครับ ถ้าจะซื้อโดยส่วนตัวขอให้สวยๆ ประกันนานๆ มีศูนย์บริการ ในจังหวัดที่เราอยู่ครับ ตอนนี้หันมาใช้ Lenovo S9 ตัวเล็ก CPU 1.6 ATOM Ram 1 G HDD 120 G ชอบตัวเล็กๆ พกพาง่ายครับ ตอนนี้ยังไม่มีปัญหา ตัว Acer Atom 1.6 HDD 120 G ผมว่าก็สวยเหมือนกันนะ Spec เหมือนกัน มี License Wรndows Xp home ให้ด้วย
kom147
member
*

คะแนน4

ไม่มีใครแก่เกินเรียนหรอกครับ

sringampong@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:49:52 PM »

compaq รุ่นหลังๆนี่ อย่าเชียวครับ
แล้วจะเสียใจ  สารพัดปัญหา
ทั้งไดรเวอร์  และตัว เมนบอร์ด
  จาก ช  การช่าง
mi
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:30:22 AM »

ยืนยันว่าAcer ครับถ้าเล่นของตลาด อย่าเด็ดขาดกับHp แต่ถ้าทุนหนาผมว่าAsus แน่นอน Acer ตอนนี้ถ้าเปรียบรถก็โตโยต้าเลยครับ หาไดรเวอร์ง่ายลงง่าย ศูนย์เยอะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์