หมึกแท้เทียม ต่างกันยังไง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 01:01:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมึกแท้เทียม ต่างกันยังไง  (อ่าน 3249 ครั้ง)
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 11:03:10 PM »

เติมหมึกเทียม จะทำให้หัวพิมพ์ตันไหมครับ และหมึกแต่ละยี่ห้อ ต่างกันไงครับ  Angry

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.

manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 05:22:40 PM »

หมึกเติมมันก็มีหลายเกรดนะครับ เกรดต่ำ ๆ ขวดไม่กี่บาทตันชัว เคยซื้อมาเติมไม่พิมพ์วันเดียวตันแล้ว

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:31:51 PM »

หมึกใหนๆ ก็ตันครับ

ถ้าไม่อยากให้ตัน ต้องพิมพ์ทุกวัน อย่างน้อยวันละ สองสามแผ่น

เพราะผมเห็นกับตา แล้ว ครับจึงกล้าบอก

มีลูกค้าผมอย่างน้อย 4 ราย ที่ใช้เครื่อง C45 , C41 ,C43  อันนี้เขาใช้ในโรงงานผลิตแถบ ศรีราชา นี่แหละครับ เขาก็ซื้อมาตั้งแต่ เครื่องออกมาใหม่ๆ ทุกวันนี้ ผมยังต้อง เคลียร์ ให้เขาเรื่อยๆ ไม่มีปัญหาเรื่องหัวตัน กี่ปีแล้วหละครับ ใช้หมึก เทียมด้วย แต่เขาไม่ได้เติมเองน่ะครับ Sad Sad Sad

CX1500 อันนี้เขาเติมตลอด จนตลับเสียนั่นแหละถึงเปลี่ยนตลับ อันนี้เป็น พนักงานโรงงาน งานพิเศษ ไรท์แผ่นเพลง หนัง ขาย พร้อมทำปกให้ลูกค้าด้วย ปกติแกมาส่งผมไว้ สามวัน แกบอกว่า ตอนนี้งานรอตรึมเลย ( สงสัยขาดรายได้ไปเยอะ )

เอามาเล่าให้ฟังครับ Tongue Tongue

ใหนๆคุณก็เติมแล้ว ขวดไม่กี่บาท ก็พิมพ์ให้มันได้ทุกวัน รับรองไม่มีทางตันครับ  Cool Cool Cool

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 08:25:42 AM »

ที่ใช้อยู่หมึกเกรดไม่ดี สีเพี้ยนไปเยอะเลยครับ สีแดงพิมพ์ออกมาเป็นสีส้มเลย

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 06:25:06 PM »

ขอบคุณครับที่แบ่งปันความรู้ เจอมาเหมือนกันครับ หมึกเทียมตันเร็วกว่าหมึกแท้ และอาจทำให้หัวของท่านตันถาวรได้ครับ (ตันเป็นบางรูครับ)เป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ดูแลรักษายากมากๆอีกชนิดหนึ่งครับ ท่านใดนานๆใช้ครั้ง ถ้าคิดจะซื้อควรคิดดูให้ดีครับ  Kiss

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์