ช่วยด้วยครับ!!!! คอมชอบแฮ้งตอนดูหนัง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 04, 2024, 11:47:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ!!!! คอมชอบแฮ้งตอนดูหนัง  (อ่าน 10099 ครั้ง)
artess
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 02:35:13 PM »

ช่วยด้วยครับ!!!! คอมชอบแฮ้งตอนดูหนัง.....เปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งวันก็ไม่เป็นอะไร เล่นเกมส์ทั้งวันก็ไม่เป็นอะไร
...  พอเปิดดูหนังแปปเดียวเครื่องแฮ้งทันที บางทีก็นานหน่อยถึงจะแฮ้ง ...ไม่ว่าจะเปิดจากโปรแกรมอะไรก็ตาม
...หรือไฟร์เป็นไฟร์อะไรก็ตามมันก็แฮ้งอยู่ดีครับ......... Cryช่วยด้วยครับ...ท่านใดที่ทราบปัญหาหรือวิธีแก้ไข
ช่วยบอกผมหน่อยครับ...จะขอบพระคุณอย่างสูง  Cry

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 02:37:10 PM »

แรมเท่าไร โปรแกรมดูหนัง หาเวอร์ชั่นต่ำๆมาใช้ดูรึยัง

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
artess
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 02:50:20 PM »

แรม512 ซีพียู p4 2.8.....ส่วนโปรแกรมเมื่อก่อนก็ใช้เวอชั่นนี้แหละครับไม่เห็นเป็นไรเลย
พึ่งมาเป็นเอาก้ช่วงนี้..
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 03:01:33 PM »

ขณะแฮ้งค์ cpu ทำงาน100%ใช่ไหมครับ  Sad Tongue
artess
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 03:10:00 PM »

ขณะแฮ้งค์ cpu ทำงาน100%ใช่ไหมครับ  Sad Tongue

ไม่รู้ครับเพราะเครื่องทำไรไม่ได้เลย ต้องกดสวิตปิดเปิดไหม่อย่างเดียว ...แต่ไฟฮาร์ดดิสบางครั้งก็แดงค้างเลย
แต่บางครั้งก็ไม่ค้างนะครับ
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 05:27:23 PM »

ลองถอนโปรแกรมมันแล้วลงใหม่ดูครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
buabben
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 09:10:59 AM »

ท่าน ใช้การ์ดจอ อะไร ครับ
แต่ก่อนจะดูการ์ดจอ ลองเช็คโปรแกรมดูก่อนครับ ง่าย ดี เช่น เวลาทำงานเครื่องปรกติ ดีไหม มีอาการช้าลงมากรึป่าว หรือTemp เต็มไหม
power1
member
*

คะแนน11

ทุกอย่างเป็นไปได้

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 10:23:28 AM »

ระวังเรื่อง power supply  กับ  cd drive  ลองเช็คดูครับ

ชีวิตนี้ มีสองแพ่ง แย่งกันอยู่
หนีหรือสู้ คดหรือซื่อ ร้อนหรือหนาว
ไหวหรือนิ่ง จริงหรือฝัน สั้นหรือยาว
ดำหรือขาว กล้าหรือกลัว ชั่วหรือดี
cybernew
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 11:58:59 AM »

เคยเป็นครับดูหนังแล้วค้างเนี่ย ไม่ว่าจะใช้โปรแกรมไรดูก็ค้างหมด เล่นเกมส์ได้ไม่มีปัญหา เปิดเครื่องนานกว่า 8 ชม. ได้ไม่แฮ้ง แต่พอเปิดดูหนังก็แฮ้งทันที ใช้ MSI K7N2 Delta2 Platinum แล้วลง driver ที่โหลดจากเว็บมันเลย ก็ใช้ไม่ได้เหมือนเดิม
ก็เลยลองหาโหลด Driver จากเว็บ www.guru3d.com ลง Driver แล้วใช้ดูหนัง ฟังเพลง ได้ไม่มีปัญหาครับ ลองหาโหลดดูนะครับ
artess
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 12:10:19 PM »

ซัพพายก็ปกติ cddriveก็ปกตินะครับ
ผมใช้การ์ดจอรุ่น inno3d geforce 6200 tubocache (TM) 128M
...เดี๋ยวจะลองลงไดร์เวอร์ไหม่ดูครับ...
ใครมีคำแนะนำดีๆช่วยบอกหน่อยนะครับ
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 08:33:51 PM »

1. ลงไดร์เวอร์ให้ตรงรุ่นครับ
2. ลงพวก Codec ให้ครอบจักรวาลเอาไว้ครับ เช่น Klcodec, Quicktime , Realplayer ครับผม ดู DirectX ด้วยครับ ควรจะเป็น Ver.9 ครับ
3. สั่ง Scandisk , Defrag เครื่องด้วยครับ

อ้อ..เกือบลืมไปครับ ว่าแต่หนังนี่เล่นแผ่นแผ่น ๆ เลยหรือว่าเป็นไฟล์ครับ อย่ามองข้ามเรื่องของมัลแวร์ด้วย ตราบใดในปัจจุบันนี้ หากท่านไม่ได้ปิด Auto run ของซีดีรอมไว้ แล้วเอาพวกแผ่นหนังเช่ามาดูในเครื่องคอม โปรดพึงสังวรณ์ไว้ได้เลยครับว่าท่านมีโอกาสติดมัลแวร์ได้ถึง 80 % ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าท่านยังต้องการโปรแกรมกำจัดเจ้าตัวนี้ผมจะให้ครับ เอาไว้จัดการในเครื่องใช้งานง่ายมากครับ คลิ๊กเดียวเกลี้ยง 555+
ตอนนี้ไฟล์อยู่ที่ทำงานไม่ได้เอาติดมา  Tongue
dus
member
*

คะแนน2

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 11:43:15 AM »

ลองทำตามนี้ไปก่อนแล้วกัน
1. ลองเปลี่ยนไปใช้ power DVD 4.0  หรือพวก win DVD ดูครับ
2. ดูการทำงานของซีพียูว่าทำงาน 100 % หรือเปล่า ถ้าซีพียูทำงาน 100 % ตลอดไม่ว่าจะรันโปรแกรมหรือเปิดเครื่องทิ้งไว้เฉยๆแสดงว่าเครื่องติดมัลแวร์ มันจะทำเครื่องรวนได้
3. ลองเล่นแผ่นคาราโอเกะกับแผ่นหนัง กับโปรแกรมตัวเดียวกันแล้วดูว่าแผ่นไหนสะดุด ถ้าเป็นทั้งสองอย่าง
แสดงว่าเป็นที่โปรแกรมลองลดเวอร์ชั่นให้ต่ำลงมาตาม ข้อ1
SB_ELEC
member
*

คะแนน2

ช่างสุรินทร์เหลา

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 11:19:39 AM »

โดนของจากผู้ผลิตแผ่น VCD ครับ เรียกว่า Malware เคยเจอครับ แก้ยังไงลืมไปแล้วเหมือนกัน แต่วิธีป้องกันคือ กด Shift ทุกครั้งที่ใส่แผ่น VCD ลิขสิทธิ์ เพื่อไม่ไห้ Autorun ทำงาน ถ้าทำงานแล้วก็จะฝังตัวเป็นเสมือนไฟล์หนึ่งของระบบ เปิดไฟล์หนังปุ๊บค้างเลย ไม่ว่าจะเปิดด้วยโปรแกรมอะไร

วันนี้คุณทำอะไรดีๆเพื่อสังคมแล้วหรือยัง
CMOSSOFT
Full Member
member
**

คะแนน4

ความตายเป็น สิงที่ แน่ นอน อย่า ประมาท

taxhack@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 07:59:03 PM »

ผมว่า HDD ท่านอาจ มี BAD ก็ได้ครับ พอเรารันโปรแกรม  หรือ Windows อ่านไฟล์พวกนี้ หรือไฟล์ที่รันทำงาน มันอ่านไปถูกBADพอดี ก็อ่านทำให้ แฮงเลยก็ได้  งั้น ก็แรมเสีย ครับลองเปลี่ยนดูครับ วิธีเช็ค BAD ก็พิพม์คำสั่งลงใน Dos  พิมพ์ว่า CHKDS ถ้าเจอะ ก็ลอง format ดู ถ้าหายก็ bad เทียม ถ้าไม่หายก็ bad แท้ ก็ต้อง ใช้โปรแกรม พวก spinrite ดูครับ Kiss
artess
member
*

คะแนน0

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 12:35:45 AM »

ผมฟอร์แมตไดร์ซีแล้วลงวินโดว์ไหม่ก็ยังไม่หายเลยครับอาการเดิม.....ทำไงดีครับ Sad
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 12:51:42 PM »

ดูจากอะไรครับ file, VCD, DVD ดูด้วยโปรแกรมอะไร ถ้าทราบรายระเอียดอาจบอกได้ครับ ผมเคยเจอถ้าดู DVD โดย windown media player จะต้องเซ็ตโปรแกรมให้ support ถึงจะดูไม่กระตุก

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์