การแปลงบรอดจีนใส่เครื่องซักผ้า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 18, 2024, 04:22:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแปลงบรอดจีนใส่เครื่องซักผ้า  (อ่าน 3437 ครั้ง)
panyasong
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 03:35:25 PM »

ผมแปลงบรอดจีนใส่เครื่องซักผ้าอัตโนมัติ แล้วเครื่องจะไม่ตัดน้ำครับ (ผมลองเปลี่ยนเฟรสเซอร์แล้ว) ทดสอบดูถ้าตั้งไว้ระดับต่ำ กลาง สูง เครื่องจะไม่ตัดน้ำเข้าเลย น้ำจะเข้าจนล้นถัง ถึงจะตัด แล้วเครื่องถึงทำการซักตามปกติ แต่มาเจอปัญหาอีกที เครื่องจะไม่ยอมปั่นแห้งเลย มีแต่ปล่อยน้ำทิ้งแล้วก้อเงียบไปเลย มอเตอร์จะไม่ทำงานในเวลาที่ปั่นแห้ง ลองสลับสายยังไงก็ไม่ปั่นแห้งเลย คนไหนที่เคยเจอช่วยแนะนำหน่อยครับ help!!! ฉงน cry2!!

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:12:20 PM »

เท่าที่ฟังๆดู ไม่ทราบว่าคุณพี่ได้ใช้เพรสเชอร์ที่มากับบอร์ดจีนรึเปล่าครับ
รึว่ายังใช้เพรสเชอร์ตัวเดิมที่ติดมากับเครื่อง ถ้ายังใช้ตัวเดิมอยู่ให้เปลี่ยนไปใช้ตัวที่เค้าจัดมากับบอร์ดจีนซะก่อนครับ ส่วนตำแน่งของสายสัญญาณ3เส้น ผมจะไล่จาก บน กลาง ล่าง โดยให้บอร์ดอยู่ทางซ้ายมือ ตัวเพรสเชอร์อยู่ทางขวาของบอร์ด ให้คว่ำตัวเพรสเชอร์ด้านที่มีสายยางลงข้างล่างนะครับ แล้วก็หันด้านที่มีซ็อกเก็ตมาทางด้านซ้าย จากนั้นก็ไล่สายให้ตำแหน่งตรงกันคือ บน กลาง ล่าง

หลังจากที่เข้าสายครบแล้วส่วนใหญ่ผมจะลองโปรแกรมปั่นหมาดเป็นอันดับแรกครับพี่ เผื่อว่ามันหมุนผิดทางจะได้สลับสายซะเลย อีกอย่างนึงที่ลืมไม่ได้ก็คือสายแรงดันครับ จะทากาวรึว่าจะรัดด้วยเคเบิ้ลไทท์ก็แล้วแต่ถนัดเลยครับ แต่ต้องแน่ใจว่าแรงดันไม่รั่วไหลนะครับพี่

panyasong
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:16:47 AM »

ผมใช้ตัวที่ติดมากับบรอดครับ ต่อสายตามที่บอกครับ และลองสลับสายก้อไม่ได้เหมือนเดิมครับ ผมเคยเปลี่ยนเครื่องตัวไหนๆก้อใช้งานได้ปกติ มีตัวนี้นะ ไม่ทำงานครับ งง มากเลย บรอดก้อลองเปลี่ยนแล้วยังไม่ทำงานครับ cry2!!
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 03:39:45 PM »

ปรับแกนคอยล์มันนิดหน่อยครับ ให้ปรับตำแหน่ง น้ำสูงสุด ปรับให้มันตัดน้ำในระดับที่พอดี

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์