โนเกีย 1600 เปิดติดแค่โลโก้แล้วดับ ขึ้นโชว์ว่าแบตหมด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 20, 2024, 02:48:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โนเกีย 1600 เปิดติดแค่โลโก้แล้วดับ ขึ้นโชว์ว่าแบตหมด  (อ่าน 3264 ครั้ง)
Liang
member
*

คะแนน16

« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 05:27:05 PM »

ถ้าชาร์จใหม่เต็มๆจะเปิดได้ประมาณ30นาที   ก็ดับ  เอาแบตไปใส่เครื่องอื่นได้2-3 วันก็ยังใช้การได้อยู่  มันบอกว่าแบตหมดทั้งๆที่ระดับแบตหน้าจอยังเต็มอยู่
แม้แต่เสียบสายชาร์จยังเปิดไม่ได้เลย   ผมอยากทราบแนวทางการซ่อมอาการนี้ครับ   เห็นโนเกียหลายเครื่องแล้วอาการนี้ ยังซ่อมไม่ได้สักที

ed_lab
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 06:41:35 PM »

เครื่องช็อตกินกระแสครับต้องหาตัวช็อตไห้จอครับมีเทคนิคง่ายๆจับซัพพลายแล้วดูว่าอุปกรตัวไหนร้อนครับ  ลองดูครับ
Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 06:12:22 AM »

ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับการเช็คแบตผิดพลาดครับ ไม่ได้กินกระแส เพราะถ้าไม่ใส่ซิมการ์ดจะเปิดใช้งานได้หลายวัน  แต่ก็ใช้เล่นเกมส์แค่นั้นเอง
พอใส่ซิมการ์ดก็จะดับถ้าแบตใช้งานไปสักระยะ   ไม่รู้จะไปเช็คตรงไหน   มีบางเครื่องผมเคยซ่อมได้  เข้าไปดูในเวปบางเวป  เขาให้งัด R บางตัวออก
ก็ได้ผลดี   แต่ตัวนี้หาวิธียังไงก็ไม่เจอ  เลยมาถามหาความรู้และประสบการณ์จากท่านทั้งหลายครับ
ampmobile
member
*

คะแนน4

คุณภาพยังคงเป็นที่จดจำกันได้นาน

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:20:55 PM »

ไอซีกระดิ่งซ็อกก็ดับครับถ้าตอนจับมือถอดออกดูก่อนครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์