มีวิธีใส่ Passwords ไดร์ CD-rom หรือเปล่าครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 10:18:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีใส่ Passwords ไดร์ CD-rom หรือเปล่าครับ  (อ่าน 2258 ครั้ง)
Rambo2007
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 11:52:40 AM »

คือ ผมมีปัญหาว่าไม่อยากให้คนอื่นเอา Program อื่นมาลงเครื่องอีก  อยากได้เฉพาะที่เราใช้ หรือพูดอีกอย่างคือ อยากให้อนุญาติเราก่อน แต่ไม่อยากใส่ Passwords เครื่องเพราะดูแล้วไม่เป็นมิตรเท่าไร  เลยอยากใส่ pass ไว้ที่ cd-rom โดยให้สามารถอ่านได้อย่างเดียว แต่ถ้าจะทำการลงโปรแกรม ก็ให้เข้าไปใส่ Pass ก่อนประมาณนี้ครับ  ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีหรือเปล่า หรือจะมีปัญหาในการลง windows ครั้งต่อไป   ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ  Cheesy ขอบคุณ

แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 01:05:57 PM »

WinGuard Pro : สำหรับ โปรแกรมนี้นะครับผม ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นโปรแกรมที่เป็นอะไรที่เกี่ยวกับ Guard ก็คือการรักษาความปลอดภัยให้กับ เครื่องคอมพิวเตอร์ของท่าน ครับ โดยโปรแกรมนี้สามารถที่จะ Lock โปรแกรม , Desktop Icon หรือจะเป็นการ Lock การต่ออินเตอร์เน็ต และ Lock การ ติดตั้ง โปรแกรม (Install Program) ของเครื่องคอมพิวเตอร์ ท่านได้ โดยทุกอย่างจะถูกกันเอาไว้ โดยการสอบถาม รหัสผ่าน (Password) ก่อนเข้า โดย Password จะถูกเก็บเอาไว้อย่างมิดชิด ถ้าใครไม่ใช่เจ้าของ คอมพิวเตอร์ นั้นๆ จะไม่มีทางรู้เลยครับ โปรแกรมครับ คราวนี้ก็จะเก็บ Password เอาไว้อย่าง มิดชิดมากๆ ครับ ลองเอาไปใช้ดูครับ รับรองว่าจะเป็นประโชน์สำหรับตัวท่านเอง ไม่มากก็น้อยละครับผม งานนี้ ...

ลองเข้ามาดูครับคลิ๊กเลย
Rambo2007
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 01:29:16 PM »

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ ดีดี Wink  ดีใจจัง เดี๋ยวลองดาวน์โหลดมาใช้ดูครับ Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์