มีวิธีล๊อกไดว์ใหมครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:23:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีล๊อกไดว์ใหมครับ  (อ่าน 3988 ครั้ง)
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

เรียนให้รู้ ดูให้จำ ทำให้เป็น

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 06:24:42 PM »

Sad แบบว่า ล็อกเวลาเอาไดว์เสียบเข้าไป กดเปิดไม่ได้ ต้องป้อนระหัสก่อนถึงจะเปิดได้ ประมาณนี้อ่ะครับ

สิ่งที่ดีที่สุด คือการให้ แต่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ คือการเห็นแก่ตัว
(ปัญหาทุกอย่าง มีทางแก้เสมอ อยู่ที่เราจะแก้มันด้วยวิธีใหน แต่สุดปัญญาทน สุดท้ายต้อง วิชามาร)

powder1728
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 06:55:40 PM »

ล็อค ไดว์อะไรครับ ใช่ USB  หรือเปล่า
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=22503.msg134373#msg134373
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

เรียนให้รู้ ดูให้จำ ทำให้เป็น

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 06:57:24 PM »

Sad ใช่ครับ ไดว์ USB

สิ่งที่ดีที่สุด คือการให้ แต่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ คือการเห็นแก่ตัว
(ปัญหาทุกอย่าง มีทางแก้เสมอ อยู่ที่เราจะแก้มันด้วยวิธีใหน แต่สุดปัญญาทน สุดท้ายต้อง วิชามาร)
yatasy
วีไอพี
member

คะแนน14

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 10:47:07 PM »

ใช้โปรแกรม Folder Lock ครับ สามารถ Lock Drive ได้ที่สำคัญต้องใช้รหัสปลดล็อคไดร้ ถึงจะเข้าได้ครับ
kampanat
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 07:48:37 PM »

ใช่ครับ usb ตัวนั้น จะมี lock usb drive มาให้  เช่น drive ของ data traveler  ก็ดี กับผู้ใช้  สองจิก ก็ ห้าร้อยกว่าเอง

ถามนิดนึงนะครับ   folder  lock  เนี่ย  มี crack  or  serial  ไหมครับ ช่วยบอกหน่อยครับ
sutipron
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:23:05 PM »

โปรแกรม USB Lock AP 2.5
ความสามารถ คือมันจะล็อคเฉพาะที่เป็น USB Storage Drives เท่านั้น เพื่อไม่ให้ผู้อื่นเอา Flash Drive มาใช้งานได้ แต่ถ้าเป็น USB ที่เป็น Mouse  Printer ฯลฯ จะใช้ได้ปกติ
วิธีการใช้งาน
     1. โปรแกรมจะแบ่งเป็น USB Storage Drives กับ CD-ROMs/RWs-Floppy ถ้าเราต้องการล็อคอะไรให้คลิกเลือกที่ Protect
     2. เมื่อเลือกเสร็จแล้วให้เราทำการตั้ง Password ใหม่ ซึ่งตอนแรก Password ของเราจะเป็น Password ที่เครื่องตั้งมาให้ ให้เราเปลี่ยนเป็น Password ของเราเอง
     3. ทำการรีสตาร์ทเครื่องก็เป็นอันเสร็จ
ส่วน PC Lock กับ PC Lock Transparent จะเป็นการคล้ายๆกับ Lock เครื่อง เราต้องใส่รหัสถึงจะเล่นได้
- ถ้าเราตั้งล็อค USB Storage Drives เมื่อเราเสียบ Flash Drive เข้าไปเครื่องจะนับถอยหลัง 15 วินาที ถ้าเราไม่เอา Flash Drive ออกเครื่องจะทำการ Shutdown
- ถ้าเราตั้งล็อค CD-ROMs/RWs-Floppy เมื่อเรารีสตาร์ทเครื่องเสร็จเปิดขึ้นมาเราจะมองไม่เห็น CD-ROM และ Floppy Disk ทั้งหมด ซึ่งโปรแกรมมันจะซ่อนเอาไว้
ทั้งหมดนี้ถ้าเราต้องการจะให้กลับไปเป็นเหมือนเดิมก็แค่คลิกเลือก Unprotect ก็จะกลับมาเหมือนเดิม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์