มีคำถามมาถามอีกแล้วเกี่ยวกับ Notebook ครับผม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:04:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามมาถามอีกแล้วเกี่ยวกับ Notebook ครับผม  (อ่าน 1767 ครั้ง)
rama2
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:34:40 PM »

คำถามแรก
ถ้าหากจะลง Windows XP Pro Pack2 ใน NoteBook ที่เป็น Windows XP Home Pack1 อ่ะน่ะ โดยที่ ใช้แผ่นWindows XP ที่ใช้กับ PC นี้อ่ะครับ จะใช้กันได้หรือไม่

คำถามที่สอง
ต่อเนื่องจากคำถามแรกครับ ถ้าหากลงได้แล้ว ไดร์เวอร์เป็นอันเดียวกับที่ใช้บน PC หรือได้ไม่(มีแผ่นไดร์เวอร์เสียงที่ใช้กับ PC อยู๋ครับ)

คำถามก็มีเพียงเท่านี้ครับช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Cheesy

เอ วัง ก็ มี ด้วย ประการ ละ ฉะ นี้

ood-e
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 03:36:36 PM »

1. ได้เลยครับลูกพี่ตามสบาย
     2. ไดรเวอร์ใช้ด้วยกันได้เลยถ้าชิพตรงกันตัวลงท้ายเหมือนกันเวอร์ชั่นเดียวกันดูให้ดีครับโดยเฉพาะการ์ดเสียง(sound card) ชิพเบอร์เหมือนกันลงได้แต่ทำไมไม่มีเสียงเนื่องจากว่าคนละรุ่นกัน(เวอร์ชั่น)Realtek 9012alc
rama2
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 05:14:45 PM »

1. ได้เลยครับลูกพี่ตามสบาย
     2. ไดรเวอร์ใช้ด้วยกันได้เลยถ้าชิพตรงกันตัวลงท้ายเหมือนกันเวอร์ชั่นเดียวกันดูให้ดีครับโดยเฉพาะการ์ดเสียง(sound card) ชิพเบอร์เหมือนกันลงได้แต่ทำไมไม่มีเสียงเนื่องจากว่าคนละรุ่นกัน(เวอร์ชั่น)Realtek 9012alc
รับทราบครับผม
 Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์