รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 04, 2024, 07:45:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 2030 ครั้ง)
Soda007
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 12:17:15 AM »

ผมมีปัญหาครับ คือว่าง่ายๆถูกบล็อค โดย proxy บริบัทครับ มีทางแก้ป่าวครับ โหลดอารายก็ไม่ได้มันถุกห้าม ไปเสียหมด เมื่อก่อนโหลดได้ใช้ได้ครับแต่ ณ ปัจจุบับ หมดสิทธ์เลยครับ  ผมลองเปิดน้า IE ออกมา คลิกที่ Tools เลือกที่ Internet Options จะเกิดหน้าจอใหม่ แถบบนเลือกที่คำว่า Connection คลิก ปุ่ม Land Setting เปลี่ยน Proxy ดุ ก็เป็นเช่นเดิม อ่ะครับ ผมคิดว่าน่าจะถุกล็อคที่ Router มีวิธีแก้ไขไหมครับ พี่ๆ ช่วยนะครับ ละเอียดนิส นึงก็ดีครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ เศร้าจัง

Soda007
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:44:40 AM »

ขอบคุณ ม่ะมีใครช่วยเลยอ่ะครับ  พรีสสสสสสสส
dekchaymax
member
*

คะแนน21

พยายามคือความสำเร็จ

dekchaymax@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 07:14:15 AM »

เขาน่าจะ blog port แล้วล่ะครับท่าน การ blog port เป็นการปิดช่องทางการโหลดที่ได้ผลที่สุดแม้จะเปลี่ยน Proxy แล้วก็จะใช้ไม่ได้ ถ้าจะโหลด โหลดที่บ้านดีกว่าครับ สงสารเพื่อนร่วมงานที่เขาใช้เน็ตทำงานจริง ๆ ครับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด
บฉ-9563 สุรินทร์

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์