เรียนถามครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 11:24:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามครับ  (อ่าน 2041 ครั้ง)
sangkhawong
วีไอพี
member

คะแนน57

jupiter_toe@hotmail.com
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 03:02:20 PM »

ผมใช้โปรแกรมในการบันทึกเสียงจากเว็บครับ แต่มีปัญหาคือ เวลาคลิ้กเมาส์ที่ไหนมันจะมีเสียง คลิกๆ ตามมา เราจะปิดเสียง ไอ้ตัวนี้ยังไงครับ

ถึงเมาเหล้า เช้าสายก็หายไป...แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน

sangkhawong
วีไอพี
member

คะแนน57

jupiter_toe@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 03:12:30 PM »

หรือเวลา pop up โผล่มาก็ดังครับ ช่วยผมที  Cheesy

ถึงเมาเหล้า เช้าสายก็หายไป...แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 04:26:57 PM »

1. คลิ๊ก Start เลือกหัวข้อ Control Panel ครับ

2. ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Icon ของ Sound and Audio Devices ครับ

3. จากนั้นมันจะเปิดหน้าของ Sound and Audio Devices Properties ขึ้นมาครับ มองดูปุ่มบนสุด คลิ๊กที่ปุ่ม Sounds ครับ และจากนั้น ให้มองตรง Program Events ครับ รายการในนี้แหละครับ ที่มันจะมีเสียง ให้เราเลือกเอาว่าจะปิดเสียงตัวไหน ก็เอาเม้าส์ไปจิ้มตรงแถวของรายการที่จะปิดครับ เมื่อเลือกได้แล้ว ก็มาเปลี่ยนเสียงโดยให้อยู่ที่ none แล้วก็คลิ๊กที่ apply ครับ เพื่อไปเลือกปิดตัวอื่น ๆ ต่อไป เมื่อได้สมดั่งใจแล้วก็คลิ๊ก OK ได้เลยครับ

ลองทำดูครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์