อยากทราบวิธีเอา Password Msn ออกครับตอนรันเข้าวินโดว์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 22, 2024, 06:16:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีเอา Password Msn ออกครับตอนรันเข้าวินโดว์  (อ่าน 4094 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กันยายน 18, 2007, 05:29:16 PM »

ใครพอจะทราบวิธีเอา Password ออกได้หรือเปล่าครับ เป็นโปรแกรม Windows live messenger มันเอาออกไม่ได้ ตรงที่ ติกเครื่องหมายถูกมันเป็นลางๆ น่ะ แค่ไม่อยากให้มันรันตรงช่วงที่เข้าวินโดว์น่ะครับ แก้ตรงไหน บ้าง เป็นเมล์แอดเดรส ตัวเดิมน่ะครับ ช่วยแนะนำทีครับ

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2007, 06:03:11 PM »

ขณะที่มันกำลัง ลงชื่อเข้าใช้ ให้คลิ๊กตรงปุ่ม ยกเลิกครับ

จากนั้นก็ไปเอาเครื่องหมายถูกออกซะครับ

แต่ถ้าไม่ต้องการให้ msn รันตัวเองขึ้นมาอัตโนมัติหลังจากบูตวินโดว์เสร็จ ก็ให้ไปคลิ๊กที่ปุ่ม Start เลือกหัวข้อ Run ครับ แล้วจากนั้นจะมีหน้าต่าง Run ขึ้นมา ในช่อง Open ให้พิมพฺคำว่า msconfig ลงไปครับแล้วกดปุ่ม Enter รอให้หน้าต่าง ของ msconfig ขึ้นมาก่อนแล้วมองหาปุ่ม หรือ แทป ด้านบนที่เขียนว่า Start up ครับ ให้คลิ๊กเลือกหัวข้อนี้ จากนั้นมองดูในช่อง ทีมีรายการโปรแกรมอยู่ครับ (มันจะมีเครื่องหมายถูกอยู่หน้าโปรแกรม)

ให้ท่านมองหาโปรแกรมที่ชื่อว่า msnmsgr.exe หรือ msnsng.exe ครับมีกี่ตัวเอาเครื่องหมายถูกด้านหน้าออกให้หมดครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2007, 06:14:19 PM »

ขอบคุณ มากครับ จะลองทำดูครับ
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 09:21:23 AM »

กระผมก็มีอีกวิธีนะขอรับแต่ไม่รู้ว่าจะดีหรือไม่นะขอรับ ลองดูตามรูปเลยขอรับ

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์