วินโดว์ผมเป็นอะไรไปแล้วครับ?
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 12, 2024, 07:10:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วินโดว์ผมเป็นอะไรไปแล้วครับ?  (อ่าน 5181 ครั้ง)
wutgame
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 03:15:44 PM »

คือผมลง วินโดว์xp ทรูฟาสเตอร์ sp2 มันก็ใช้งานได้ ปรกติกทุกอย่างยกเว้น เวลา ผมเปิดโปรแกรมอะไรก็ตาม เช่น QQ  หรือ MSN พิมพ์ข้อความอยู่ดีๆ เคอร์เซอร์มันหายไปเอง พิมพ์ได้แค่ครึ่งประโยค ปรกติกผมพิพ์ข้อความจะมองแป้นพิมพ์แต่ พอพิมพ์เสร็จไปดู ที่ช่องสนทนาโปรแกรม QQ หรือ MSN กลับ มีข้อความที่พิมพ์ไปแค่ครึ่งประโยคเท่านั้นหรอืบางที ไม่มีเลย เคอร์เซอร์มันนึกจะหลุด ไปเองตอนใหนก็ได้ ต้องมาคลิก ที่ช่องสนทนาอีกครั้ง จึงจะพิมพ์ต่อได้ วันนี้ ลงเกมส์ แข่งรถตอนเล่น เกมส์จะเปิดเต็มหน้าจอ แต่เล่นได้แปปๆ มันจะตัดกลับมาหน้าจอวินโดว์เอง บ่อยๆ เกมส์ จะโดนย่อไว้ในทาร์กบาร์เอง ต้องมาคลิกที่ทาร์กบาร์อีกที ถ้าจะเล่นเกมส์ต่อไปได้ มัน เป็นเอง จน รำคาญแล้วครับ ท่านใด เคยเจอแบบนี้แล้ว แก้ไขได้ กรุณาแนะนำด้วยครับ  ผมสังเกต ดูไม่ได้ เป็นกับ 3 โปรแกรมที่บอกไว้นะครับอีกหลายๆโปรแกรมก็ เป็นครับ แล้ว อีกอย่างสกรีนเซฟเวอร์ มัน แปลกๆอีก เวลาไม่ต่อเน็ตมันจะทำงาน ตามที่เราตั้วงไว้เช่น 10 นาที ไม่มีการเคลื่อนไหวเม้า มันจะ ตัดเป็นสกรีนเซฟเวอร์เอง แต่ ของผมถ้าไม่ต่อเน็ตก็ ปรกติกอย่างที่บอก แต่ถ้าต่อเน็ตอยู่สกรีนเซฟเวอร์ จะ ไม่ทำงานเลยจอคอมจะค้างไว้แบบนั้นตลอด เป็นเพราะ อะไรเหรอครับ หรือ วินโดว์ตัวนี้มัน ไม่ดีครับ ตัว ทรูฟาสเตอร์ นี้งะครับ

Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 07:58:11 PM »

1.ปิดโหมดสกินเซฟเวอร์
2.ปิด Automatic Updates
3.ปิด Automatic Restart

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 09:11:30 PM »

ข้อ 1 และข้อ 2 ทำแล้ว ครับท่านยังไม่หายครับ เหมือนเดิมครับ แต่ ข้อ 3 ทำยังไงครับ ปิดยังไง ท่านบอก วิธี ข้อ 3 หน่อยครับจะได้ลองดู ว่าหายใหมครับ
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 11:21:22 PM »

เปลี่ยนเม้าส์ ซ่อมเม้าส์ สายเม้าส์ขาด ลองดูครับ  เยี่ยมมาก
Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 08:47:50 AM »

ข้อ 3 ทำยังไงครับ ปิดยังไง ท่านบอก วิธี ข้อ 3 หน่อยครับจะได้ลองดู ว่าหายใหมครับ

ปิดโหมด Automatically restart  ไปตามนี้
คลิิ๊กขวา my com ลงมา properties คลิ๊กแถบ Advanced
ดูข้างล่างช่อง Startup and Recovery  คลิ็กที่ settings 
มีแถบเด้งขึ้นเอาเครื่องหมายถูกหน้า Automatically restart  ออก
 แล้วกด OK  -OK

ยังไงก็ได้เข้ามาละปิดในโหมดแจ้ง Error ไปด้วยเลยครับท่าน
ในหน้าต่างเดียวกันนี้ ในหัวข้อ Advanced ดูข้างล่างขวาสุด
ใต้ช่อง Startup and Recovery จะเห็น Error Reporting
คลิ๊กเข้าไปเลยครับ แล้วให้ติ๊กเลือก Disable error reporting
คลิ๊กโอเค ออก

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 11:58:56 AM »

จะลองดู ตาม 2 ท่านแนะนำครับ ขอบคุณครับผม
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 04:21:02 PM »

ทำตามทั้ง 2 ท่านแล้ว ครับ ตอนนี้ ยังเป็นเหมือนเดิม ครับ เศร้าจัง
Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 05:16:45 PM »

วันนี้ ลงเกมส์ แข่งรถตอนเล่น เกมส์จะเปิดเต็มหน้าจอ แต่เล่นได้แปปๆ มันจะตัดกลับมาหน้าจอวินโดว์เอง บ่อยๆ เกมส์ จะโดนย่อไว้ในทาร์กบาร์เอง ต้องมาคลิกที่ทาร์กบาร์อีกที ถ้าจะเล่นเกมส์ต่อไปได้ มัน เป็นเอง จน รำคาญแล้วครับ

เกมส์ที่ว่านี่คง KartRider สินะครับ

wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 10:50:13 AM »

เป็นกับทุกๆๆเกมส์ ครับ qq msn ก็ยังเป็น Sad
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 02:45:16 PM »

อาการนี้เคยเจอนะครับ ผมเดาเอาว่าน่าจาติดไวรัสน่ะครับผม พอดีตอนนั้นใช้ nod 32 V3 แสกนแล้วไม่เจอ ใช้ spybot แสกนก้อไม่เจอ ลืมลองใช้ malwarebyte แสกนดู พอดีformat เครื่องไปก่อนนะครับ
wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 09:33:55 AM »

วันนี้ผมใช้  malwarebyte สแกนดูครับ ตามที่ท่าน whitecrow  บอกครับ อิอิ หายครับท่าน เจอมา เกือบ 10 ตัวครับ ขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยแนะนำครับ THANK!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์