อยากรู้ว่ากระแสเพิ่มเปล่า

อยากรู้ว่ากระแสเพิ่มเปล่า

(1/3) > >>

puy1248:
ถ้าผมมีหม้อแปลง ac 35 0 35 3 แอมป์ จะทำเป็น dc 12v จะได้กระแสเพิ่มขึ้นไหมครับ แล้วถ้าเพิ่มขึ้นเป็นกี่แอมป์ครับ ขอวงจรด้วยนะครับ

Boon:
จะลดลงเป็นกี่โวลต์ หม้อแปลงมันก็จ่ายได้ไม่เกินค่าตามที่มันจะสามารถจ่ายได้หรอกครับ อย่างกรณีของคุณก็ไม่เกิน 3 แอมป์ครับ ส่วนวงจรสามารถค้นดูได้ในหมวดโครงงานครับ เห็นช่างวรเทพลงไว้หลายอย่างเหมือนกัน ลองประยุกต์ใช้ดูครับ

BenQ:
อ้างถึง

ถ้าผมมีหม้อแปลง ac 35 0 35 3 แอมป์ จะทำเป็น dc 12v จะได้กระแสเพิ่มขึ้นไหมครับ

ไม่มีทางแน่นอนครับ  หรือถ้าเกิดมีก็คงไม่คุ้มกันเท่าไหร่ครับ............................

ถาวร-LSVteam:
จะว่าไมได้เลยก็ไม่เชิงหรอกครับ แต่ถ้าเอามาจ่ายกระแสต่อเนื่องไม่ได้ครับเดี๋ยวหม้อแปลงไหม

puy1248:
อืม ถ้าสมมุติเอาง่ายๆนะครับ หม้อแปลง 35 0 35 คือ 70 v 3A ก็ได้วัตต์ 210watt ถ้าทำเป็น 12 v แล้วกระแสไม่เพิ่มแล้ว กำลังที่เหลือมันหายไปไหนน่ะครับ เพราะเอา 12v คูณ 3A ได้แค่ 36 วัตต์เอง ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป